Jump to content

ประกาศจากทาง ro-prt.in.th
กฎ กติกา มารยาทเว็บไซต์ ro-prt.in.th
สามารถล็อคอินด้วยFacebookได้แล้ว
ประกาศแจ้งสำหรับสมาชิกที่ต้องการเปลี่ยนชื่อผู้ใช้

[Memorial Dungeon] ออคส์เม็มโมรี Orc's Memory ปีศาจกึ่งมนุษย์

Recommended Posts

ขั้นตอนการลงดันเจี้ยน Orc’s Memorial Dungeon 

อันดับเเรกให้ไปหา NPC Calm Scientist ที่พิกัด gef_fild10 231 203 พูดคุยกับเขาเเละทำการเปิดห้อง Memorial Dungeon ขึ้นมา เเละ พูดคุยกับเธออีกครั้ง เลือกหัวข้อเข้าไปในดันเจี้ยน

หลังจากเข้ามาในดันเจี้ยนเเล้วตัวของเราจะกลายเป็น Orc Hero ช่วงระยะเวลาหนึ่ง ให้เราทำการเคลียร์มอนสเตอร์ภายในด่าน โดยที่จะมีทั้งหมด 3 ด่านด้วยกัน มอนสเตอร์ภายในด่านจะเป็น Orc Zombie เเละ Orc Skeletons

เมื่อมาที่ด่านสุดท้าย เราจะต้องต่อสู้กับ Fake Orc Hero’s ซึ่งเป็นบอสประจำ Memorial Dungeon นี้ การต่อสู้กับ Fake Orc Hero’s จะค่อนข้างง่าย เเต่เจ้าบอสตัวนี้จะทำการเรียกลูกน้อง Occult Flowers ขึ้นมา โดยเเต่ละตัวจะสามารถ Heal ให้กับบอสได้

*เมื่อกดพูดคุยกับกล่อง Supply Box ที่อยู่ใกล้ๆกับ Fake Orc Hero’s ถ้าเราเลเวล น้อยกว่า 99 จะสามารถเพิ่มพลัง HP เเละ SP ส่วนหนึ่ง*

เมื่อเราจัดการกับบอส Fake Orc Hero ได้เเล้ว จะมี NPC Kruger โผล่ขึ้นมา ให้เรากดคุยกับเขาเพื่อออกจากดันเจี้ยน เเละเราจะได้รับไอเท็ม Ring of Fallen มาเป็นของรางวัลประจำดันเจี้ยนนี้ด้วยเช่นกัน

การ Enchant เเหวน Ring of Fallen 

เงื่อนไขการ Enchant 

• Orc’s Fang 20 ea 
  • 100,000 Zeny

ให้เราเดินมาหา NPC ที่ชื่อว่า Suspicious Man พิกัด gef_fild10 227 197 เเละเลือกที่หัวข้อ Enchant เเหวน โดยที่เราสามาถทำการ Enchant ได้ทั้งหมด 2 Slots 

หมายเหตุ : การรีเซ็ท Enchant ของเเหวน Ring of Fallen จะสามารถทำได้โดยที่ใช้ Orc’s Fang 20 ea  เเละเงิน 100,000 Zeny  เเละ โอกาสที่เเหวนจะถูกทำลาย 30% 

ที่มา https://ro.gnjoy.in.th/memorial-dungeon-orcs/

19 ชั่วโมง ที่ผ่านมา, ท่องโลกอนาคต said:

Fake Orc Hero มันดรอปไอเทมเหมือน Orc Hero ไหม

ไม่เหมือนกัน

Fake Orc Hero จะดรอปแค่ 3 อย่าง แหวน ,ตราอาร์ค ,อีกอันจำไม่ได้ <-- เขาบอกมาแบบนี้ 😑

ตอนแปลงร่างจะมีสกิลมาให้ไหมครับ หรือใช้สกิลเดิมๆ คือเป็นพรีสจะโซโลเองได้ไหมครับ

แก้ไข โดย Larias BKK
On 1/4/2021 at 10:04 AM, Larias BKK said:

ตอนแปลงร่างจะมีสกิลมาให้ไหมครับ หรือใช้สกิลเดิมๆ คือเป็นพรีสจะโซโลเองได้ไหมครับ

ไม่มีสกิลครับ แถมท่าทางตอนออกสกิลช้ากว่าเดิมอีก

พรีสโซโลไม่น่าไหว(ตีต้นไม้ไม่ทัน) ถ้าบิชอพสายบู๊อัพduple lightมาน่าจะไหว

ผมไปลองลง รอบแรกที่ผ่านได้แหวน ผมลองลงใหม่ อีก 2-3ครั้งในแต่ละวัน ไม่เคยได้แหวนอีกเลยเพราะอะไรครับหรอครับ คิดว่าสุ่มได้หรือว่าต้องได้ทุกครั้งที่ลงนะครับ

17 ชั่วโมง ที่ผ่านมา, PiPOKoRnz said:

ผมไปลองลง รอบแรกที่ผ่านได้แหวน ผมลองลงใหม่ อีก 2-3ครั้งในแต่ละวัน ไม่เคยได้แหวนอีกเลยเพราะอะไรครับหรอครับ คิดว่าสุ่มได้หรือว่าต้องได้ทุกครั้งที่ลงนะครับ

รอบแรกจะได้แหวนเลย

รอบต่อไปจะสุ่มไอเท็ม จะดรอป 3 อย่าง แหวน ตราออค อีกอันน่าจะเป็นดาบ 🤔