Jump to content

ประกาศจากทาง ro-prt.in.th
กฎ กติกา มารยาทเว็บไซต์ ro-prt.in.th
สามารถล็อคอินด้วยFacebookได้แล้ว
ประกาศแจ้งสำหรับสมาชิกที่ต้องการเปลี่ยนชื่อผู้ใช้

Lord Knight สายคริติคอลล้วน อัพ Luck ประมาณไหนถึงพอจะที่ติดสบายครับ ?

Recommended Posts

คือ ตอนนี้ เป็น Lord Knight เลเวล 65 จะ 66 เล่นสายคริติคอลล้วนๆๆ ครับ อนาคตจะเป็น Rune Knight อัพ Int ประมาณไหนถึงจะพอ ?

อุปกรณ์ (ต้องใส่อุปกรณ์อะไรบ้าง ? ที่นอก จขกท.ที่มีแล้วก่อนหน้านั้น)

Head - Morrigane Helm

อาวุธ - muramasa 

เครื่องประดับ - Cat Hand Glave 2 ชิ้น ใส่การ์ด Kobold 2 ใบ

Status ปัจจุบัน

Str - 30

Agi - 70

Vit - 1 

Int - 1

Dex - 20

Luck - 40

Critical ปัจจุบัน 53 

Skill Lord Knight สายคริๆ อัพอะไรบ้าง ? อนาคตถ้าหากได้เป็น Rune Knight อัพสกิลอะไรบ้างครับ

intผมลง30-50แล้วแต่ชอบ(ผมไว้รีเจนspด้วย) 

lukกะว่า120ใส่ เท้าเทม

ประดับลองหาluk gloveมาใส่ดู ได้ค่าคริเยอะกว่าkoboldถูกกว่า แต่เวล100ถึงจะใส่ได้

ของเซ็ตฟรีเวล100ค่อนข้างดีเลยสับมันมากๆ แต่นานๆไปดาเมจมันไม่พอคงต้องเปลี่ยน

Join the conversation

You can post now and register later. If you have an account, sign in now to post with your account.

Guest
โพสต์ตอบกลับในกระทู้นี้

×   Pasted as rich text.   Paste as plain text instead

Only 75 emoji are allowed.

×   Your link has been automatically embedded.   Display as a link instead

×   Your previous content has been restored.   Clear editor

×   You cannot paste images directly. Upload or insert images from URL.

• Similar Content

• โดย Narasit K
      สวัสดีครับ🙏

ผมชื่อ นัท ครับเล่นรูนไนท์อยู่ที่เซิฟเวอร์ญี่ปุ่น เพราะความเหงาทำให้อยากเขียน...แบ่งปันวิธีการเล่นของผมและอุปกรณ์ที่ผมใช้ผ่านดันเจี้ยนในเกมครับ
      เริ่มจากดันเจี้ยน Cor Memorial ก่อนเลย ผมคิดว่าบอสดันนี้สามารถเป็นตัววัด DPS ของเราได้ดีทีเดียวครับ แต่ถึงแม้ DPS จะไม่จัดจ้าน ก็มีวิธีที่จะพิชิตมันได้อยู่ครับ ถ้าหากดาเมจไม่สูงพอสิ่งที่ควรทำคือลงเป็นปาร์ตี้ครับและเพิ่มความสามรถในการป้องกัน เพราะบอสตีแรงมาก

เริ่มกันที่ข้อมูลบอสประจำดัน EL-A17T

บอสตัวนี้ค่าพลังป้องกายภาพสูงลิ่ว เป็นธาตุไฟ เลเวล 4  ประเภทไร้รูปร่าง ขนาดใหญ่
      มีพลังโจมตีกายภาพสูงถึง 11,543 การโจมตีของบอสตัวนี้เป็นการโจมตีระยะไกล และมีสกิล Hell judgement แสนร้ายกาจ วิธีป้องกันทำได้จากการ กันไร้ธาตุ กันบอสและกันระยะไกลครับ (การใส่เสื้อโกสมาเล่นทีนี้ทำให้การโจมตีไร้ธาตุของบอสเบาลงสุด ๆ แต่บอสมี Telekinesis attack ที่เป็นการโจมตีธาตุวิญญาณไว้แก้ทางเราแล้วครับ ทำให้อาจจะโดนดอกเดียวดับได้) **เตรียมปั้มไปเยอะ ๆ **

อุปกรณสำคัญที่ผมขาดไม่ได้ในการเล่นดันเจี้ยนนี้ครับ

1.(ซ้ายสุด)  ポイズンスピア Poison Forged Spear [ม้าดำ] (+0 2m , +7 15-20m)
      -คุณสมบัติเหมือน Ice pick (ยิ่งมอนสเตอร์ค่าพลังป้องกันสูง จะทำดาเมจได้แรงขึ้น) และทุก ๆ ระดับการอัพเกรดจะเพิ่มพลังโจมตีกายภาพแก่มอนสเตอร์ธาตุ ไฟ ลม ดิน แรงขึ้น 7%

2. +6 フォティアシールド  Fotia Shield [อลิส] (+6 ขึ้นไปเท่านั้น 8m)
      -ป้องกันธาตุไฟ 10% (+6 เพิ่มอีก 15%)  เพิ่มพลังโจมตีกายภาพและเวทย์มนต์ต่อมอนสเตอร์ธาตุไฟ 5% (+6 เพิ่มอีก 10%)

3.浮遊するジオイア  Floating Gioia (ฟรี ได้จากกิจกรรม Corridor of Abyss)
      -เพิ่มพลังโจมตีกายภาพและเวทย์มนต์ต่อมอนสเตอร์ประเภทไร้รูปร่าง 20% ป้องกันสถานะ Fear 100%

4. +7 ルーングリーブ  Rune greaves (2.2b)  **ไอเทมแรคแคนสุดเก่ง ที่ถ้าไม่ได้เล่นร้อยหอก ก็ไม่ต้องมีก็ได้**
      -http://bitly.ws/bJhN (เพจ Inside RO  Japan อันยอดเยี่ยมได้ลงข้อมูลไอเทมชิ้นนี้ไว้อย่างครบถ้วนและไอเทมอื่น ๆ ด้วยครับ)

**ราคาไอเทมวันที่ 13/2/2021**

เริ่มดันเจี้ยนกันเลยครับ

1.เข้าดันมาแล้วคุยกับเอเลน่าเพื่อดำเนินเนื้อเรื่อง (อยากลงมาเจอทุกวัน แต่ดันนี้ลงได้ทุก ๆ 3 วันครับ) คุยเสร็จแล้วจะเกิดเครื่องหมายบนมินิแมพให้เราไปจัดการมอน 4 จุดครับ

2.เมื่อเดินถึงเครื่องหมายมอนสเตอร์หุ่นกระป๋อง (EA2S) จะเกิดให้กำจัดมันซะสามารถโจมตีจากด้านนอกเข้าไปได้เลย มอนสเตอร์ตัวนี้ HP ประมาณ 620,000 เป็นธาตุไฟ 4 โดนน้ำแรงสุด ๆ 
      จุดด้านซ้าย 2 จุดใกล้ ๆ กันมอนสเตอร์จะเปิด Magic resistance ทำให้ต้านทานเวทย์มนต์แต่โดนโจมตีกายภาพแรงขึ้นมาก ๆ

**ถ้าเป็นอาชีพโจมตีระยะใกล้อย่าง GX ให้ทำดาเมจใส่ตัว E13-EN0 เป็นธาตุน้ำ เลเวล 4 ด้วยการใช้สกิลปาหิน (เพราะเป็นสกิลไร้ธาตุ ทำให้เราไม่ต้องเปลี่ยนธาตุอาวุธไปมา) จะทำให้เราสลับตำแหน่งเข้าไปในพื้นที่ ๆ สามารถโจมตีระยะใกล้ใส่เจ้า EA2S ได้**

ผมใช้ Dragon breath water โดนเจ้า EA2S แรงสุด ๆ เพราะมันใช้ Magic Resistance

4.ตำแหน่งถัดมา 2 จุดทางด้านขวามอนเตอร์จะเปิด Stone skin ทำให้ต้านทานการโจมตีกายภาพมาก ๆ และโดนเวทย์แรงขึ้นสุด ๆ (จากพ่นน้ำ 8แสน เหลือ 9หมื่นเลยครับ - -")

5.เมื่อกำจัดมอนสเตอร์ตามเงื่อนไขแล้วบนมินิแมพจะมีจุดสีแดงแสดงขึ้นครับ เดินมาถึงจะเจอ เอลูมิน่ายืนอยู่ คุยกับเธอเพื่อเข้าสังเวียนบอสครับ (ในภาพผมทำการเปลี่ยนเสื้อเกราะกับมัพจากเซ็ต Fafnir เป็นเซ็ตที่เพิ่มพลังโจมตีกายภาพระยะไกลและอุปกณณ์สำคัญที่ผมอธิบายไว้ข้างต้นครับ ส่วนเสื้อกับส่วนมัพเป็นอะไรก็ได้ครับเน้นการลดดีเลย์ กันการโจมตีไร้ธาตุ เพิ่มพลังโจมตีระยะไกล)

6.กดบัพให้พร้อมแล้วคุยกับเอเลน่าแล้วตอบว่า はい เพื่อเข้าฉากต่อสู้ครับ 

7.ร้อยหอกยับ ๆ **ตรงนี้ค่อนข้างสำคัญครับดาเมจที่เราทำได้ต้องมากพอ(ผมคิดว่าระดับปลอดภัย DPS ควรจะอยู่ที่ 3ล้าน+ ต่อวินาที)ที่จะเข้าสเตจถัดไป ถ้าไม่สำเร็จเราจะถูกเตะกลับไปหาเอลูมิน่า สามารถเข้ามาสู้ใหม่ได้แต่ต้องเริ่มใหม่ตั้งแต่แรก**

8.**ในกณีที่ดาเมจไม่จัดจ้านจะเข้ากิมมิคแรกครับ จะมีมอนสเตอร์ตัวนี้โผล่มาระเบิดเรื่อย ๆ ให้กำจัดมันก่อนที่มันจะระเบิดครับ**

9.**กิมมิคต่อมาคือจะมีเป้าเล็งกระสุนปืนใหญ่ที่จะสุ่มเกิด ทั้งในและนอกสังเวียนบอส หลบได้ด้วยการตีมอนสเตอร์ E13-EN0 เพื่อเคลื่อนย้ายตำแหน่งครับเพราะเป้าเล็งจะขยายใหญ่ขึ้นหากเราไม่เคลื่อนย้ายจะโดนปืนใหญ่แน่นอน**

**ยืนตรงนี้ก็โดน ทีเดียวยมทูตขึ้นหัวเลย เจอแบบนี้ต้องไปเริ่มใหม่ครับ**

10.ถ้าเราเคลียร์เงื่อนไขทั้งหมดแล้วจะเข้าสู่สเตจเกือบสุดท้ายครับ (ในกรณีที่ DPS เราสูงเพียงพอจะข้ามข้อที่ 8 และ 9 มาสู่สเตจนี้ได้เลย) 
      จะมีมอนสเตอร์ EA2S เกิดขึ้นมาสี่ด้านรอบ ๆ สังเวียนบอสครับให้กำจัดมันซะ แต่..
      -ถ้าเราเป็นสายอาชีพโจมตีกายภาพ ให้เรากำจัดด้านซ้าย กับ ด้านบน(ตามภาพ) ที่ติด Stone skin ครับ ทำให้สเตจสุดท้ายบอสจะรวมร่างกับ EA2S ที่เหลือ ที่บัพ Magic resistance ทำให้เราโจมตีกายภาพบอสได้แรงขึ้นมาก ๆ 
      -กลับกันถ้าเราเป็นสายอาชีพโจมตีเวทย์มนต์ ให้เรากำจัดด้านล่าง กับ ด้านขวา(ตามภาพ) ที่ติด Magic resistance ครับ ทำให้สเตจสุดท้ายบอสจะรวมร่างกับ EA2S ที่เหลือ ที่บัพ Stone skin ทำให้เราโจมตีเวทย์มนต์ใส่บอสได้แรงขึ้นมาก ๆ 

**ผมเปลี่ยนเป็นเซ็ต Fafnir แล้วพ่นน้ำใส่เลย ถ้าเป็นสายอาชีพตีใกล้ เคลื่อนย้ายด้วยการตีเจ้า E13-EN0 เหมือนเดิมครับผม**

11.เมื่อกำจัดเสร็จแล้วบอสจะเรียก EA2S ที่เหลือมาร่วมร่างครับ จังหวะนี้มันร่วมร่างกับ Magic resistance โดนกายภาพแรงกระฉูดแน่นอน
      **ระหว่างรวมร่างจะใช้เวลาสักแปปนึงครับโดยบอสจะสุ่มสถานะผิดปกติสองแบบคือ ใบ้ กับ Cursed circle  และยังคงทำการโจมตีใส่เราอย่างต่อเนื่อง ซึ่งค่อนข้างแรง ลดดาเมจด้วยการกันไร้ธาตุ กันบอส และกันระยะไกลครับ ไม่ควรใส่การ์ดโกส เพราะบอสมีสกิลโจมตีธาตุวิญญาณไว้แก้ทาง อาจจะร่วงได้ในทีเดียว** 

12.แรงขึ้นจากภาพแรก ๆ มากเลยครับ (636646 * 5 = 3183230!!) ว้าวซ่าไป1สเต็ป
      **ในสเตจสุดท้ายหากเราดาเมจสูงไม่พอ จะทำให้บอสหนีครับ สิ่งที่ทำมาทั้งหมดจะสูญเปล่าเลย**

MVP ขึ้นหัวพร้อมรับรางวัลประจำดันครับ

ได้รางวัลเป็น ชิปฟ้า 50 ea ส่วนประกอบสร้างอาวุธ OS ประจำแพทช์ 17.1 รางวัลดีสุดคือเศษอาวุธที่นำไปใช้ทำอาวุธ OS ครับ (แต่สุดท้ายผมก็มาหาการ์ดบอสนั่นแหละราคา 9-11b ทีเดียวดรอปทีเดียวตัวละครผมจะเก่งขึ้นเป็นกอง ๆ)
      กราบขอบคุณทุกท่านที่อ่านมาถึงตรงนี้ครับ ไว้โอกาสหน้าผมจะแปะคลิปที่ผมใช้แคปภาพประกอบมาให้ทุกท่านดูนะครับ แลกเปลี่ยน ชวนคุยหรือแนะนำผมได้ที่คอมเมนท์เลยครับ(ผมเหงา😅)

🐴

ท่านผู้อ่านรับชมวีดีโอต่อได้ที่กระทู้ด้านล่างนี้เลยครับ
      [JRO] [Clip] MD - Cor memorial (EP 17.1)

• โดย Narasit K
      ต่อจากกระทู้ [JRO] [Rune Knight] วิธีการเล่นของผมในดันเจี้ยนส่วนตัว Cor Memorial (EP 17.1)  ที่ผมได้อธิบายวิธีการเล่นไปแล้ว

กระทู้นี้ขอนำเสนอเป็นคลิปวีดีโอครับ หลาย ๆ ท่านจะเห็นภาพได้ชัดขึ้นครับ

🐴

• Recently Browsing   0 members

No registered users viewing this page.

• Create New...