Jump to content

ประกาศจากทาง ro-prt.in.th
กฎ กติกา มารยาทเว็บไซต์ ro-prt.in.th
สามารถล็อคอินด้วยFacebookได้แล้ว
ประกาศแจ้งสำหรับสมาชิกที่ต้องการเปลี่ยนชื่อผู้ใช้

เชิญสมาชิก PRT ร่วมเสนอความคิดเห็น/คำแนะนำ เกี่ยวกับ Ragnarok Online เพื่อเสนอต่อทีมงาน GGT และ ผู้พัฒนา

Recommended Posts

- ปรับจำนวนมอนกลับมาเหมือนเดิม จะได้เวลตามแมพได้บ้าง ลดราคาขยะเอา

- ปรับ Sprite ของแสง 175 ครับ ใช้ชีวิตกันลำบากเหลือเกิน

- ขอปุ่มรับเควสทีเดียวหมด

- ขยะในไข่ ขอเป็นพวกที่ใช้ได้จริง

- ขอระบบ VB/BB/KVM

- ขอ Road Map ด้วย อันนี้สำคัญสุด*

• Replies 27
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

สำหรับเรานะ sv.asgard มาเมื่อไหร่หรือว่าอย่างไร  คำถามนี้คำถามเดียวพอค่ะ 

Asgrad และ Hera จะกลับมาเมื่อไร ? มีแผนนำกลับมาไหม ? มันความความผูกพันธ์ที่ยาวนาน ยังไงก็จะรอแหละ   เควสป้ายที่ออกแบบมา คือเป็นสิ่งดีนะ คือไม่มี Ti ไม่มี Bounty Board สิ่งนี้ก

เชิญสมาชิก PRT ร่วมเสนอความคิดเห็น/คำแนะนำ เกี่ยวกับ Ragnarok Online เพื่อเสนอต่อทีมงาน GGT และ ผู้พัฒนา ในวันอาทิตย์ที

Server Asgard จะได้ไปต่อหรือไม่ ถ้าได้ไปต่อจะได้อัพเดทแพท เหมือนเซิฟปัจจุบันหรือเปล่า แค่นี้ครับ

• ถูกใจ 1

ส่วนตัวตอนนี้หยุดเล่นก่อน รู้สึกว่าแรนมันเก่งเกินชาวบ้านไป อยากให้แพทรีบาลานช์เข้าก่อน(อาชีพอื่นจะได้น่าเล่นขึ้นบ้าง) แล้วก็ปรับให้expมอนได้เยอะกว่านี้

ไม่งั้นวันๆเข้าเกมวิ่งแต่เควสป้าย(เพราะไวกว่าตีมอนเยอะ)ทำเสร็จหมดไฟ ปิดเกม

เรื่องบอทแก้ยาก เอ่อเข้าใจแต่สมัครidเกมให้ยากขึ้นอันนี้แก้ไม่ยากจัดการตรงนี้ก่อนไหม

แล้วก็หาทางระบายเงินออกจากsvหน่อย ผมชอบlucky zenyของexeนะแจกเป็นของแรร์จากในไข่ก็ได้อาทิตย์ละ3ชิ้นไม่กระทบขนหน้าแข้งggtหรอก 

หน้าเว็ประบบticketช่วยทำให้ดีกว่านี้อัพเดทข่าวแพทออกแบบให้มันใช้ง่ายๆแจ้งข่าวเน้นหน้าเว็ปมากกว่าหน้าเฟซ

คร่าวๆเท่าที่นึกออก 

• โหวต 1

Asgrad และ Hera จะกลับมาเมื่อไร ?

มีแผนนำกลับมาไหม ?

มันความความผูกพันธ์ที่ยาวนาน

ยังไงก็จะรอแหละ

เควสป้ายที่ออกแบบมา คือเป็นสิ่งดีนะ คือไม่มี Ti ไม่มี Bounty Board สิ่งนี้ก็ OK ล่ะ แต่ว่าช่วยทำให้ สะดวกกว่านี้ในการ รับ ทีละทั้งหมด หรือส่งเควส มีถามก่อนส่ง แบบนี้บ้าง

ระบบ VIP เพิ่ม Stat บ้างก็ได้ ไม่ใช่ต้องรอใส่ Silvervine อย่างเดียว ไหนๆ จะเป็น Premium แล้วเพิ่มสิ่งอำนวยความสะดวกอีกสักนิด วาบดัน ให้มีสักหน่อยก็ยังดี

Kafra Bell ของดีที่ราคาไม่ถูกนัก แต่ให้ใช้ได้ทั้ง ID นิดนึงก็ดีนะ

Interface ใหม่ๆ แบบหน้าต่าง Party บอก Level บอกอาชีพ ลัดคิวมาไม่ได้หรือ ?

Rodex ฉบับ สมบูรณ์ สามารถ Update ได้ไหม

• ถูกใจ 5
  • โหวต 1

Targetไปที่เรื่องบอท

1. ทำให้การสมัครไอดีรัดกุมขึ้น ยากขึ้นกว่านี้ได้ไหม?

เช่น การใช้SMSเบอร์ไทยยืนยันแล้วอั้นเบอร์ละ3ID เป็นต้น

2.EAC สามารถแบลคลิสต์ Software ID หรือ Hardware ID ได้ไหม?

คนที่เจาะได้มันมีแน่อยู่แล้ว ก็ให้เข้ามาแล้วดักจับเอา

2เรื่องทำได้ก็ดี  ทำไม่ได้ก็รอเวลาเผ่น...

34 นาที ที่ผ่านมา, Blitzzer said:

Targetไปที่เรื่องบอท

1. ทำให้การสมัครไอดีรัดกุมขึ้น ยากขึ้นกว่านี้ได้ไหม?

เช่น การใช้SMSเบอร์ไทยยืนยันแล้วอั้นเบอร์ละ3ID เป็นต้น

2.EAC สามารถแบลคลิสต์ Software ID หรือ Hardware ID ได้ไหม?

คนที่เจาะได้มันมีแน่อยู่แล้ว ก็ให้เข้ามาแล้วดักจับเอา

2เรื่องทำได้ก็ดี  ทำไม่ได้ก็รอเวลาเผ่น...

EACดักSoftware ID, Hardware IDได้ครับ แต่ก็ทำIDปลอมหลอกได้เหมือนกัน ในเกมApex EAเคยกล่าวไว้สุดท้ายก็เอาไม่อยู่ครับ

1. ลัดแพทช์ปรับสมดุลสกิลทุกอาชีพ (เหมือนกับที่เคยเกิดขึ้นในกรณี double critical) อย่างน้อยก็ควรเริ่มจากสกิลคลาส 1, 2 และ Hi-Class ก่อน สิ่งนี้มีผลต่อการเล่นมากนะครับ และควรจะทำได้แล้ว

2. เอาไอเทมแคชประเภท equip ต่างๆ ของ Asgard กลับมา ผมมองว่าผู้เล่นใหม่ควรมีไอเทมสำคัญต่อการเก็บเลเวลช่วง 100+ ที่หาได้ง่ายและไม่แพง เช่น Rideword hat, Toy Syringe หรือ Blood Sucker ไอเทมเหล่านี้มันใช้ได้หลายตัวละคร ผู้เล่นไม่ต้องลงทุนมากก็เล่นสนุกได้ (ซึ่งก็นำไปสู่การลงทุนเรื่อยๆ ในอนาคต)

3. การนำเข้า OCP จากต่างประเทศควรคิดถึงความสมดุลของแต่ละอาชีพ อาชีพที่เก็บเลเวลยากด้วยตัวมันเองก็ควรมีไอเทมเสริมเข้ามา ถ้าผู้เล่นอยากเล่นสายรองก็เล่นได้เลยถ้ามีไอเทมชิ้นนี้ (คุณเคยบอกว่าจะไม่มี แต่ผมไม่เชื่อ)

4. ประกาศแผนในอนาคตว่า tRO จะเป็นอย่างไร Asgard จะได้กลับมาไหม? Revo-Classic จะเอายังไงต่อ? เนื่องจาก EXE โอนข้อมูลให้คุณทั้งหมดแล้ว แต่คุณไม่เคยพูดถึงเลย

5. ปรับอัตราดรอปไอเทมให้เป็นปกติ ไอเทมขยะ, แรร์ควรเป็นสิ่งที่ทุกคนเข้าถึงได้ ผมมองว่าการที่ไอเทมดรอปยากเกินไปเป็นสาเหตุหนึ่งที่คนไม่อยากฟาร์มเอง และหันไปพึ่งพาบอท การยึดตัวแบบจาก kRO มาใช้ทั้งหมดโดยไม่ดูบริบทมันไม่ช่วยให้เกมเล่นสนุกขึ้นครับ

แก้ไข โดย Chaipisit Pan-in
  • ถูกใจ 4

รอเล่น เซิพ แอสกาด อยู่นะ ขอให้ทีมงานกราวิตี้ตอบแบบตรงไปตรงมา ไม่ต้องบอกว่ากำลังพิจารณาในส่วนนี้อยู่

ขอคำถามเดียวพอฮะ ขอบคุณฮะ

• ถูกใจ 1
Guest
This topic is now closed to further replies.
  • Recently Browsing   0 members

No registered users viewing this page.

• Create New...