Jump to content

[Eden Group] New Eden Daily Quest Lv.100-140

Recommended Posts

• Replies 34
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

New Eden Daily Quest Lv.100-140 การอัปเดตล่าสุดได้มีการปรับปรุงระบบเควส EXP ของ Eden Group เป็นแบบใหม่ ซึ่งได้เพิ่มเควสช่วงเลเวล 100 - 140 และปรับเป็นเควสรายวัน [ สำหรับช่วง Lv. 1-99 ให้ดูที

NPC แลกไอเทมยังไม่มา รอเพิ่มเติมข้อมูลนะคะ

On 7/17/2020 at 9:39 PM, MinnA+ said:
ชื่อเควส NPC ตำแหน่ง NPC Monster/Item จำนวน Base EXP ที่ได้รับ Job EXP ที่ได้รับ Coin ที่ได้รับ
การเฝ้าระวังและการลงโทษ Tat /navi tha_t01 162/84 Baroness of Retribution 30 600,000 600,000 1
พิษอันหอมหวาน " " Lady Solace 30 600,000 600,000 1
ไม่เห็นโลงศพไม่หลั่งน้ำตา " " Mistress of Shelter 30 600,000 600,000 1
เมล็ดพันธุ์แห่งการครอบงำ " " Dame of Sentinel 30 600,000 600,000 1

ถ้าเราจะขึ้นไปยังชั้นที่พวกตัวเหล่านี้เยอะๆ ต้องไปชั้นไหนรึครับ

ถ้าต้องไปชั้นที่สูงกว่า6 ต้องทำเควสขึ้นไปหรือเปล่า

หรือมี NPC ช่วยวาปได้ครับ

48 นาที ที่ผ่านมา, Huadnu said:

ถ้าเราจะขึ้นไปยังชั้นที่พวกตัวเหล่านี้เยอะๆ ต้องไปชั้นไหนรึครับ

ถ้าต้องไปชั้นที่สูงกว่า6 ต้องทำเควสขึ้นไปหรือเปล่า

ต้องทำเควสตามนี้เลยค่ะ

แต่กำลังเช็คว่าจะมีตัววาปลัดเหมือนดันอื่นๆ มั้ย ถ้ามีจะมาอัปเดตเพิ่มให้ค่ะ

1 ชั่วโมงที่ผ่านมา, MinnA+ said:
2 ชั่วโมง ที่ผ่านมา, Huadnu said:

ต้องทำเควสตามนี้เลยค่ะ

แต่กำลังเช็คว่าจะมีตัววาปลัดเหมือนดันอื่นๆ มั้ย ถ้ามีจะมาอัปเดตเพิ่มให้ค่ะ

ดันมอร็อค กับ ทานา ถ้ามีวาปเข้าไปได้นี้สบายเลยครับ ปกติเห็นกดที่ตัว Quest แถวๆดัน เดียวต้องลองไปกดดูครับ

56 นาที ที่ผ่านมา, Huadnu said:

ดันมอร็อค กับ ทานา ถ้ามีวาปเข้าไปได้นี้สบายเลยครับ ปกติเห็นกดที่ตัว Quest แถวๆดัน เดียวต้องลองไปกดดูครับ

ดันมอร้อคผ่านเควสก็เข้าง่ายละครับ ถ้าตอนที่เข้าไปรอบแรกก็วิ่งไปดูบอสตายแล้วก็ออกมาส่งเควสก็เข้าได้ตลอดละ

ตอนนี้มีวอร๊อค 149 พอจะมีใครอยู่ในช่วงเดียวกันแล้วทำเควส Eden บ้างไหมครับ

อยากจะหาคนไปด้วย ไปคนเดียวเกรงว่าจะไปลดเปอร์แทนหรือป่าวไม่แน่ใจ

10 ชั่วโมง ที่ผ่านมา, pppppp6 said:

Eden Group Coin เอาไปใช้ยังไงครับ

NPC แลกไอเทมยังไม่มา รอเพิ่มเติมข้อมูลนะคะ

• ถูกใจ 1
  • MinnA+ changed the title to [Eden Group] New Eden Daily Quest Lv.100-140

เห็นรายชื่อมอน เวล100-110 กลาสเฮมแหล่งมหาแลค ไม่รู้แลคอะไรหนักหนาที่นี่  Gm ก็ไม่คิดจะแก้ด้วยนะ ประกาศก็ไม่มีประกาศด้วยซ้ำ เหมือนปล่อยทิ้งไปงั้นแระ ความผิดเราเองดันไม่รีบเวล จะทำเควสเก็บเวลต้องมานั่งทน เล่นแบบ กระตุกๆ หนักๆเข้าตายอีก แทนที่จะได้เวล 

รบกวนสอบถามครับ เควสเวล 100-110 ที่ว่าไปส่งเควสที่ npc แล้วจะได้รับ exp สองเท่า

ผมลองไปส่งที่ npc ทุกที่ดูแล้ว มันได้แค่เควสรอบเมือง Rachel กับ Vein ที่ได้ exp สองเท่า

นอกนั้นได้แค่เท่าเดียวเอง ผมมีปัญหาอะไรหรือเปล่า ทำไมถึงไม่ได้สองครั้งครับ

ขอบคุณล่วงหน้า สำหรับทุกคำตอบนะครับ

Join the conversation

You can post now and register later. If you have an account, sign in now to post with your account.

Guest
โพสต์ตอบกลับในกระทู้นี้

×   Pasted as rich text.   Paste as plain text instead

Only 75 emoji are allowed.

×   Your link has been automatically embedded.   Display as a link instead

×   Your previous content has been restored.   Clear editor

×   You cannot paste images directly. Upload or insert images from URL.

• Similar Content

• โดย Suthawee Ratanaprasith
      สวัสดีครับ 🙏 เพื่อนๆ ชาว RO Prontera ทุกคน
      วันนี้ ผมมีโปรแกรม Excel ที่จะช่วยคำนวน และหาคำตอบเหล่านั้นให้กับคุณครับ 

โปรแกรมนี้เป็นโปรแกรมที่ผมเขียนขึ้นเองใน Excel มันจะทำหน้าที่
      คำนวณค่าประสบการณ์ที่ได้ จากเควสที่คุณเลือก และคำนวณออกมาว่าหลังจากส่งเควส LV และ % ของคุณ จะอยู่ที่เท่าไหร่

วิธีการใช้ เพียงแค่คุณ ใส่ LV และ % ปัจจุบันของคุณ แล้วเลือกว่ามีบัฟคูณอะไรบ้าง และสุดท้ายคือเลือกว่าคุณจะทำเควสอะไรบ้าง เพียงเท่านี้ โปรแกรมก็จะคำนวณ LV และ % หลังจากส่งเควสมาให้คุณเลย
      นอกจากนี้ คุณยังสามารถบันทึกการเดินเควสของคุณได้ด้วย ว่าใช้เวลาไปกี่นาที หรือว่าของราคาเท่าไหร่ เพื่อคำนวณหา exp ต่อ นาที หรือ ต่อ zeny เพื่อเป็นข้อมูลให้คุณรู้ว่า เควสไหนน่าทำ เควสไหนไม่คุ้มค่าเสียเวลา ไม่คุ้มค่าเงิน และจะได้เลือกทำได้คุ้มที่สุด

Download ได้ที่นี่ (link google drive) : https://bit.ly/2E4HULg
      หากมีคำแนะนำเพิ่มเติม หรือพบข้อผิดพลาด สามารถแจ้งได้เลยนะครับ

ดูภาพตัวอย่างได้ที่นี่

วิดีโอแนะนำการใช้ สามารถดูได้ที่นี่ : https://youtu.be/PyIR5uuXMjo

• โดย MinkyMoMo
      New Eden Daily Quest Lv.1-99
      การอัปเดตล่าสุดได้มีการปรับปรุงระบบเควส EXP ของ Eden Group เป็นแบบใหม่
      (สำหรับช่วงเลเวล 100 - 140 ให้ดูที่ -กระทู้นี้-)
      [ข้อมูลยังไม่เสร็จสมบูรณ์จ้า]
      เงื่อนไข
      - ต้องเข้าเป็นสมาชิกของ Eden group โดยคุยกับ Secretary Lime Evenor /navi moc_para01 27/35 เลือก เข้าร่วมเป็นสมาชิก
      - สามารถรับเควสได้ตามช่วงเลเวลของตัวละครและเควสที่มีช่วงเลเวลน้อยกว่าตัวละคร
      ระยะเวลาเริ่มต้นเควสใหม่ เควสจะถูกรีเซตทุกๆ 04.00 น. ของทุกวัน
      สิ่งที่ได้รับ Base EXP / Job EXP

เควส Lv. 1 - 39
      NPC เริ่มเควส: ป้ายภารกิจ mission 1~39 พิกัด /navi moc_para01 34/38
      ** สามารถรับเควสจาก NPC ที่กระจายตามแมพต่างๆ โดยการส่งเควสครั้งแรกที่ NPC จะได้รับ EXP สองเท่า **
      Lv. 1+
      Payon
      Lv. 10+
      Prontera Field
      Lv. 15+
      Payon
      Payon Dungeon
      Lv. 20+
      Izlude Field
      Lv. 30+
      Comodo

เควส Lv. 40 - 69
      NPC เริ่มเควส: ป้ายภารกิจ mission 40~69 พิกัด /navi moc_para01 36/38
      ** สามารถรับเควสจาก NPC ที่กระจายตามแมพต่างๆ โดยการส่งเควสครั้งแรกที่ NPC จะได้รับ EXP สองเท่า **
      Lv. 40+
      Prontera
      Sunken Ship
      Hugel
      Orc Village
      Izlude
      Morroc
      Lv. 50+
      Orc Village
      Izlude
      Morroc
      Payon Dungeon
      Lv. 55+
      Geffen Dungeon
      Lv. 60+
      Morroc
      Comodo

เควส Lv. 70 - 99
      NPC เริ่มเควส: ป้ายภารกิจ mission 70~99 พิกัด /navi moc_para01 38/38
      Lv. 70+
      Kiel Hyre
      หอนาฬิกา (Clock Tower)
      Glastheim
      Ayothaya
      Brasilis
      นอกเหนือจากนี้
      Lv. 75+
      Geffen
      Lv. 80+
      หอนาฬิกา (Clock Tower)
      Geffen
      Einbroch
      Lighthalzen
      Brasilis
      Moscovia
      Lou Yang
      Amatsu
      Lv. 85+
      Glastheim
      Einbroch
      Lv. 90+
      Glastheim
      Turtle Island
      Amatsu
      Kunlun

• Recently Browsing   0 members

No registered users viewing this page.

• Create New...