Jump to content

ประกาศจากทาง ro-prt.in.th
กฎ กติกา มารยาทเว็บไซต์ ro-prt.in.th
สามารถล็อคอินด้วยFacebookได้แล้ว
ประกาศแจ้งสำหรับสมาชิกที่ต้องการเปลี่ยนชื่อผู้ใช้

เพื่อนสมาชิกคนไหนเคยเห็นคนเปลี่ยนWarlockโดยใช้แค่ชุดEden+itemกันขัดร่าย1ชิ้นบ้างไหม

Recommended Posts

ผมเปลี่ยนได้นะ ชุดอีเดน+คลิปทองเพน 

หลักๆเลยส่วนสำคัญมี2อย่าง ยากันธาตุน้ำ(หรือเสื้อธาตุน้ำ)กับยาปั้ม ตอนนั้นผมใช้yellow slimหมดไป100+ แต่ตอนนี้คอสกองไฟ+มันหวานปั้มโครตแรงน่าจะง่าย

• ขอบคุณ 1
  • Replies 40
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

ยังไม่ไฮคลาสด้วยซ้ำ

จำได้ว่ามีนะครับ  มันเป็นอารมณ์ของพวกฮาร์ดคอร์หาอะไรทำสนุกๆในแบบของเค้าอ่ะแหละ แต่ที่หาเจอผมได้แค่คล้ายๆนะ  เป็นปาร์ตี้ใส่ Eden+ขัดร่าย พยายามผ่านร้อยชั้น  

ผมนี่แหละเคยทำสมัย as

5 ชั่วโมง ที่ผ่านมา, ปุโรหิตขจิตป่วน said:

ยังไม่ทันจะเข้าห้องทดสอบเลย เก็บของไม่ได้ซักที 
ขอสอบถามหน่อยครับ เครื่องประดับรูปดวงจันทร์เสี้ยว 2 อัน ที่ได้มา อันไหนใช้สวมสู้กับมอนตัวไหนกันแน่ครับ 

มอนที่มันมีออร่าใต้เท้าครับ

On 9/21/2020 at 1:22 AM, tamao nakata said:

วอร็อคผมชื่อว่า ขงเบ้ง อยู่เซิฟ โลกิ สามารถเปลี่ยนได้ด้วยตัวเองแล้ว ยิ่งทำให้ผมรักตัวละครตัวนี้ และรู้สึกภาคภูมิใจในชุดของ warlock ที่ตัวเองสวมใส่อยู่ (ผมไม่มีชุดกันน้ำ)

เทคนิคในการผ่านของผมคือ

1.ขนของเติมเลือดทุกอย่างที่มีที่พอจะขนได้ จนน้ำหนักหมิ่นเหม่จะ 90% ส่วนใหญ่เป็นไวท์โพชั่นซื้อจากร้านขายของทั่วไป และของเติมเลือดฟรีที่น้ำหนักเบาตอนที่เซิฟแจกมาให้ใหม่ๆซึ่งผมไม่เคยเอามาใช้ ขนเข้าไปให้หมด

2.ของบั๊ฟที่แจกมาฟรีตอนเปิดเซิฟใหม่ๆ ผมใช้ทุกอย่างอาหารฟรีที่แจกมากินทั้งหมดที่เพิ่มได้ 

3.เทคนิคนี้เป็นเทคนิคที่สำคัญที่สุดคือ เซตมาโครปั้มเลือดรัว ซึ่งต้องลองถูกลองผิดอยู่หลายครั้งจนกว่า จะได้ค่าความถี่ในการกดที่เหมาะสม เพราะถ้ากดถี่เกินไป ของปั๊มที่ขนเข้าไปจะหมดก่อน ถ้าห่างเกินไปจะเพิ่มเลือดไม่ทัน ตอนที่โดน water บอล

4.ทันทีที่เข้าไปได้ ให้รีบตั้ง safety wall แล้วรีบร่ายstorm gust เลเวล 1 ทันที

5.ตรงนี้ขึ้นอยู่กับดวงแล้วว่า จะโดนมอนแช่ฟรอสเราหรือไม่ ถ้าเข้าไปหลายรอบต้องมีสักรอบแหละที่ไม่โดนแช่แข็ง ในกรณีของผมหลังจากนี้ให้รีบร่ายthunder storm ใส่ตัวขาว ณจุดจุดนี้จะเป็นตัวพิสูจน์ว่ามาโครที่คุณตั้งไว้ เหมาะสมหรือไม่ ถ้าคุณโชคดีเหมือนผม คุณจะฆ่ามันตาย หลังจากนั้นให้รีบวิ่งหนีเข้าไปอยู่ที่มุมซ้ายบน แล้วรีบฆ่าอีกตัวนึงทิ้งเสีย 

6.(ตอนที่กำจัดไอ้ 2 ตัวนี้ลงได้ผมนึกว่าผมจะผ่านแล้ว คิดไม่ถึงว่ามีเวฟ 2) พอสงบจิตสงบใจรู้ตัวล่วงหน้าว่าจะมีครั้งที่ 2 ก่อนจะปิดมันตัวสุดท้ายของเวฟแรก ให้เตรียมตัวทุกอย่างให้พร้อมเพื่อรอรับการมาของ wave 2 ไปหลบอยู่ที่มุมซ้ายบนอีกครั้ง ต้องเซฟตี้ Wall ไว้หลายๆอัน ทำใจให้นิ่งแล้วกลับไปลุยเหมือนเดิมตามสเต็ปเก่า และขอให้คุณโชคดีไม่เจอแช่แข็ง 

7.เมื่อมาถึงจุดนี้ของที่คุณเตรียมมาปั๊มก็แทบจะไม่เหลืออีกแล้ว คุณต้องทำทุกวิถีทางเพื่อฆ่าไอ้ตัวขาวก่อนที่ของปั๊มจะหมด ในกรณีของผม หลังจากที่ฆ่าตัวขาวได้ของปั๊มเลือดผมหมดไม่เหลือสักอย่าง ซึ่งแน่นอนว่าผมตายก่อนที่จะหมด wave 2 ไปแค่นิดเดียว

8.เทคนิคลับสุดท้ายของผมคือ ผมพกใบส้มชุบชีวิตไปด้วย ที่มันแถมมาให้ตอนเซิฟเปิดอีกเหมือนเดิม ชุบตัวเองขึ้นมาแล้วฆ่าเศษที่เหลือต่อ หลังจากนั้นก็ไม่มีอะไรยากอีกแล้วครับ

9.เมื่อมาถึงจุดนี้ คุณก็ยืดอกภูมิใจได้เลยว่าคุณเป็นหนึ่งในวอร็อคไม่กี่คนที่สามารถเปลี่ยนอาชีพได้ด้วยตัวเอง ขอให้คุณโชคดีครับ

โลกีเหมือนกันชื่อ ~.:Sarella:.~

ขอแชร์วิธีที่ผมใช้เปลี่ยน
1. น้ำยาเพิ่มความต้านทานต่อธาตุน้ำ(Resist Water) กดก่อนเข้าได้เลย ถ้ามีใบ AB ก็กดได้เลย
2. ใช้ Safety Wall เข้าห้องปุ๊ก กดปั๊บ
3. ใช้ StormGust Lv.1 ให้มอนแข็ง
4. หามุมใดมุมนึงและใช้สกิว Icewall กั้นรอบๆ ตัวเราไว้ มอนจะไม่เห็นเรา จากนั้นให้ใช้ Rainbow Rubies ที่ NPC ให้มา Frost Misty, Chain Lightning, Earth Strain และ Crimson Rock(ถ้าจำไม่ผิดมันจะเรียงแบบเลยนี้นะ) *กดแล้วมันจะมีดีเลย์หลังร่ายนานพอสมควร อย่ากดที่ Rainbow Rubies รัวๆ นะ
...อุอะ อิโอ้ย...
...ปั๊มๆๆๆ กัส จูๆๆๆ...
5. เริ่มมอนชุดที่ 2 ใช้ทหารเช่า(แนะนำเลือกเป็นทหารทวน Lv.6) และก็ตามข้อ 2. ไล่เรียงมาอีกรอบ...

ปล. พกยาปั้ม HP/SP และถ้ามีขวดยาสีส้มๆ ที่เพิ่ม HP ขึ้นเองไปด้วยจะดีมากๆ(Small Life Potion) ขอให้ทุกท่านโชคดี...

แก้ไข โดย Tanawat Pumtuptim
  • ขอบคุณ 1

1 สัปดาห์ผ่านไป...ยังไม่ได้ไอเท็มเปลี่ยนเควสท์ซักชิ้นนึง  ปกติจะได้กันมาเร็วช้าแค่ไหนกันหรอครับ

1 ชั่วโมงที่ผ่านมา, ปุโรหิตขจิตป่วน said:

1 สัปดาห์ผ่านไป...ยังไม่ได้ไอเท็มเปลี่ยนเควสท์ซักชิ้นนึง  ปกติจะได้กันมาเร็วช้าแค่ไหนกันหรอครับ

ที่โอกาสดรอบ200%ผมหา1-2ช.ม.ครบ ครับ

ลองใส่ประดับทั้งสองข้างแล้วสู้เลยครับ จะได้ไม่สับสนครับว่าประดับชิ้นนี้ต้องตีตัวไหน ในเว็บที่ผมอ่านตอนเปลี่ยนอาชีพ รู้สึกว่าตัวนากาจะดรอป shining Crystal แต่ของจริงรู้สึกจะดรอปอีกชื่อนึง ผมก็ลองเอาไปส่งดูปรากฏว่าผ่านครับ

On 9/23/2020 at 3:32 PM, Tanawat Pumtuptim said:

ขอแชร์วิธีที่ผมใช้เปลี่ยน
1. น้ำยาเปลี่ยนเกาะเป็นธาตุน้ำ(Resist Water) กดก่อนเข้าได้เลย ถ้ามีใบ AB ก็กดได้เลย
2. ใช้ Safety Wall เข้าห้องปุ๊ก กดปั๊บ
3. ใช้ StormGust Lv.1 ให้มอนแข็ง
4. หามุมใดมุมนึงและใช้สกิว Icewall กั้นรอบๆ ตัวเราไว้ มอนจะไม่เห็นเรา จากนั้นให้ใช้ Rainbow Rubies ที่ NPC ให้มา Frost Misty, Chain Lightning, Earth Strain และ Crimson Rock(ถ้าจำไม่ผิดมันจะเรียงแบบเลยนี้นะ) *กดแล้วมันจะมีดีเลย์หลังร่ายนานพอสมควร อย่ากดที่ Rainbow Rubies รัวๆ นะ
...อุอะ อิโอ้ย...
...ปั๊มๆๆๆ กัส จูๆๆๆ...
5. เริ่มมอนชุดที่ 2 ใช้ทหารเช่า(แนะนำเลือกเป็นทหารทวน Lv.6) และก็ตามข้อ 2. ไล่เรียงมาอีกรอบ...

ปล. พกยาปั้ม HP/SP และถ้ามีขวดยาสีส้มๆ ที่เพิ่ม HP ขึ้นเองไปด้วยจะดีมากๆ(Small Life Potion) ขอให้ทุกท่านโชคดี...

น้ำยานั่นไม่ได้เปลี่ยนเกราะเป็นธาตุน้ำนะครับ อย่าเข้าใจมันผิดเชียวหละ

18 ชั่วโมง ที่ผ่านมา, ปุโรหิตขจิตป่วน said:

ผลสอบเป็นไงอย่าลืมเก็บภาพมาฝากนะครับ

ขอบคุณทุกๆท่านครับ
เควสต้องการ Shining Crystal  กับ Giant Bradium Piece
แต่ได้ Refined Bradium จาก Golem มา 3 ชิ้นแล้ว (ไม่รู้เหมือนกันว่าจะใช้ส่งผ่านได้มั้ย) ตั้งใจว่าจะหาไอเท็มจาก Naka อย่างเดียวเลย ถ้าได้อะไรมา (ที่ไม่ใช่ Snake Scale) ก็จะลองไปส่งเควสท์ดูก่อนครับ