Jump to content

ประกาศจากทาง ro-prt.in.th
กฎ กติกา มารยาทเว็บไซต์ ro-prt.in.th
สามารถล็อคอินด้วยFacebookได้แล้ว
ประกาศแจ้งสำหรับสมาชิกที่ต้องการเปลี่ยนชื่อผู้ใช้

อยากเปิด rom พร้อม roexe

Recommended Posts

คือผมอยากเล่นสองเกมพร้อมกัน เครื่องผมใช้โปรแกรม nox ทำให้เปิด ro exe ไม่ได้ ผมหาวิธีแก้ ไปโหลด memu มาก็กระตุก บลูสแตกก็กระตุกมี nox ลื่นสุด พอมีวิธี ที่ทำให้เปิดพร้อมกันได้ไหมครับ ขอผู้รู้ช่วยตอบที

น่าจะอยู่เครื่องด้วยรึเปล่าคะ พวกโปรแกรมemuนี้ตัวทรัพยากรเครื่องเลย ไม่ก็ลองปรับที่โปรแกรมแทน 

ครับ มันให้ปรับ ไรไม่รู้อะ แบบยากเลย ผมทำตามไม่เป็น

ต้องปรับแบบคำสั่ง ปิดเครื่องแล้วเปิดคอม มาปรับอะ

45 นาที ที่ผ่านมา, ที คนเดินดิน แต่ชอบขี่เมฆ said:

ครับ มันให้ปรับ ไรไม่รู้อะ แบบยากเลย ผมทำตามไม่เป็น

ต้องปรับแบบคำสั่ง ปิดเครื่องแล้วเปิดคอม มาปรับอะ

น่าจะเซ็ทnoxให้มันทำงานต่ำๆ น่าจะเปิดได้นะ

แก้ไข โดย Aminami.

เท่าที่ทราบมาคือ EAC (สะกดแบบนี้ป่ะ จำไม่ได้ละ) ตัวกันบอทของ EXE จะตรวจจับโปรแกรมจำพวก Emulator เพราะงั้นเลยทำให้เปิด NOX ไม่ได้ค่ะ

วิธีแก้คงคชต้องรอ EXE ประสานขอแก้ ซึ่งก็ไม่รู้ว่าเค้าจะแก้มั้ย เพราะมันก็ไม่มีความจำเป็นที่จะต้องแก้

จะว่าไปเราก็เจอปัญหานี้นะ จะตั้งร้านขายของทิ้งไว้ แล้วไปเล่น Last Chaos ก็เปิด LC ไม่ได้เหมือนกัน :Heh:

• ว้าว 1
  • 2 weeks later...

บลูแสตค 4 ผมว่าดีสุดนะในอตอนนี้ลื่นกว่าnox อีก(ความคิดผมนะ) ถ้าเครื่อง จขกท กระตุก แสดงว่าสเปคน้อยแล้วมั้ง 

ปล พวกemu พวกนี้กินแรมมาก ถ้าไม่แรงพอ เปิดคู่ยาก ถ้าคอมเทพๆ แรม 16gb การ์ดจอแรงๆ นี่สบายของผม NB 8gb เปิดemu กับแรคยังกระตุกเลย 555(NB ด้วยแหละ)

ครับ ตอนนี้ใช้บลูสแตกละ แต่ผมงง มันจะมีช่วงกระตุกๆมาก เหมือนคอมผมไม่ซัพพอทโปรแกรม ผมลองใช้น้อก ลื่นมากแต่ดันเปิดพร้อมไม่ได้อีก เดี้ยวจะไปลอง มูมูดูครับ

• 2 weeks later...

จะใช้ Emu ก็ต้องเปิด VT ก่อน ไม่งั้นก็ไม่ช่วยอะไร เกมมือถือมันไม่เน้น ram cpu มากมาย แต่โหลดเยอะ SDD ต้องมี (ถ้าอยากลื่นตลอดนะ) 

พวกบอกคอมพัง ตั้งค่าไม่เป็นกันเอง อะไรก็ยัดสุดหมด ใช้จริง ใช้พอเล่นได้สเปคหน่อยเดียวเอง :Ono:

แก้ไข โดย TIDMAN

เหมือนเคยใช้ nox จะเปิด ro มาตั้งร้านด้วย เกมมันไม่ให้เพราะตรวจจับเจอ virtual (machine?) อะไรซักอย่าง นานและ ลืมและด้วย ตอนนี้ เกมมือถือเลยเล่นจากมือถือ ฟาร์มเกือบ 24 ชม. แล้วเปิดคอมเล่นเกมต่างหากถ้าอยู่บ้าน