Jump to content

ฮันสายนก

Recommended Posts

สเตตัสตอนนี้ (เป็น baby hunter)

Str 9

Agi 46 (กำลังอัพเพิ่ม)

Vit 1

Int 10

Dex 50 

Luk 60 (อยากลงสัก80)

ควรใส่เซ็ตฮันหรือไม่ควรใส่ดี งบมีไม่อั้น(เพราะมีป๋าดัน)??เล่นฮันสายนกนะเพราะชอบเสียง~~มันเพราะดี~~

กำลังหาคอมใส่กาดสถานะอยู่แนะนำหน่อย??

ถ้าการ์ดติดสถานะ  ลองคิดดูเองละกันว่าจะเลือกอันไหน

มึน-โจมตีไมได้  ค่าหลบหลีกเป็น 0  การ์ด Savage Babe

บอด-ระยะการมองของมอนแคบลง  ความแม่นยำกับหลบหลีกลด 25% การ์ด Familiar

คำสาป-พลังโจมตีลด25% ค่าluk  เป็น 0 ความเร็วการเดินลดลงมาก การ์ด magnolia

พิษ-ป้องกัน-25% เลือดลดตามเวลา แต่จะลดได้จนเหลือแค่1แล้วไม่ลดอีก การเด้งของเวทตามปกติไม่ทำงาน การ์ด snake

เลือดออก-ลดเลือดตามเวลาเหมือนพิษ แต่อัตราลดจะคงที่ตลอดและลดถี่กว่าเท่าที่สังเกต สามารถทำให้เลือดเหลือ 0ได้ การเด้งของเลือดและเวทตามปกติไม่ทำงาน การ์ด Breeze

ใบ้-ร่ายสกิลไม่ได้ การ์ด Metaller

ส่วนแช่แข็ง หลับ  ความหมายก็ตรงตามชื่อ เมื่อติดการโจมตี การร่ายสกิล การหลบหลีก การเดิน จะชะงักทันที แต่เมื่อติดแล้วถูกโจมตีก็จะหลุดจากสถานะทันทีด้วย

ถ้าเล่นสายนกผสมนี่เซ็ตฮันนี่ก็ถือว่าใช้ได้ดีในระดับนึง

แต่สมัยเราเล่นเอาของบวก LUk ทั้งตัวเลย

ธนูที่ใช้ใส่การ์ดกระต่าย 4ใบ ใส่รองเท้าแก้ว เสื้อโปริ่ง หูกระต่าย (แต่ตอนหลังหันไปใช้มงกุฎอิกดราซิลแทน)

แก้ไข โดย honir
  • โหวต 1

อัพสเตตัสแบบนี้มันเป็นมิกซ์ไปแล้วอะครับ dexเยอะไปหน่อย เหมาะกับการใส่เซตฮันมากกว่า และผมแนะนำให้หยุดlukไว้ที่60นี่ล่ะครับ ถือว่าบาล๊านแล้ว 

สายนกที่ผมลองเล่นดู ถ้าจะเอาให้สุดจริงๆคือไม่อัพdexเลย อัพแค่ agi-luk-int 

ส่วนถ้าจะลองครึ่งๆกลางๆแบบอัพdexสัก30 ผมแนะนำว่าอย่าดีกว่าครับ จากการเล่นเอง dex- luk 60-60 กับ 30-90 แบบแรกให้ผลที่น่าพอใจกว่า และอัตรานกออกต่างกันไม่มาก ดังนั้นโดยความเห็นส่วนตัว ผมยืนยันว่าถ้าจะเน้นสายนก ไม่ควรอัพdexครับ ควรเอาพ้อยที่จะอัพdexไปอัพintและagiแทนโดยยืนพื้นค่าlukไว้ที่90

ตามที่คุณ impeldown แนะเลยครับ dex-luk 60-60 ผมว่าดีกว่า (ลง 56 อีก 4 ได้จากจ๊อบ หรือลง 54 แล้วใส่ปาก luk) โดยเฉพาะถ้ามีทุนซื้ออาหาร luk+10 จะช่วยขึ้นไปอีก

ลง agi เยอะๆให้ได้ aspd 184 (ไม่รวม ab) นกก็ออกติดๆกันแล้ว การมี dex แล้วใส่เซ็ตฮันจะทำให้ยิงค่อนข้างแรง มีประโยชน์ตอนมอนรุมเพราะเราเบิ้ลหรือ arrow ได้เคลียร์ได้ ใส่หมวกงูยิงปกติก็ได้ดาเมจสูง

แต่สายนกข้อดีคือถ้าไม่โดนรุมคือแทบจะไม่โดนตบ มอนไม่มีเดินถึงตัว

รบกวนถามต่อเลย

ตอนนี้ผมมี hun 77  พักไว้ยังไม่ได้เล่นต่อ

ถ้าสายนกเพียวเลยนี่ agi int luk เลยรึเปล่าครับ

ถามไว้เผื่อรีสเตตัสมาอีกรอบ

1 ชั่วโมงที่ผ่านมา, Chan20007 said:

รบกวนถามต่อเลย

ตอนนี้ผมมี hun 77  พักไว้ยังไม่ได้เล่นต่อ

ถ้าสายนกเพียวเลยนี่ agi int luk เลยรึเปล่าครับ

ถามไว้เผื่อรีสเตตัสมาอีกรอบ

ใช่ครับ แต่ถ้าเรียงตาม priority คือ agi - luk - int ครับ หรือพูดง่ายๆว่าให้นกออกบ่อยๆก่อนค่อยเพิ่มดาเมจนก
การอัพให้มีประสิทธิภาพขึ้นอีกนิดนึงคือเอาพ้อยไปทำให้ dex หารด้วย 10 ลงตัวด้วยครับ

2 นาที ที่ผ่านมา, Chan20007 said:

ขอบคุณคร้าบบบ รอรีสเตตัส ท่าจะนานแน่เลยครับ 55 

สร้างใหม่เลยครับ :)

ผมฮันเตอร์สายนก เวล 99 status ตัวหน้าเป็น

Agi 91 รวม เอบี+เร่ง ใส่ของ จะได้ aspd 185 (ถ้า up agi 99 จะได้ 186 ส่วนตัวมองว่าเปลือง point เลย up แค่นี้พอ)

Int 9

Dex 30 ที่ up เพราะ point ยังไงก็เหลือ และ up dex ได้ aspd ด้วย ไม่มั่นใจว่า dex 50(รวมหน้า-หลัง) = 1 aspd หรือเปล่านะ

Luk 86 (+4 job bonus เป็น 90 พอดี)

ปล. ยังเหลือ point ยังไม่ได้กดอีก 100 กว่า point

ปล.2 ที่ไม่ up int เพราะ ชอบนกออกถี่ มากกว่านกออกแรง และ นกออกต่างกันหลักไม่เกินร้อย ดูไม่คุ้มเท่าไหร่

ของใส่

หมวกกลกระต่าย

ปากเอจิ

เซ็นฮัน กล้าม-เกงใน และ +5กักคุง คู-as

brooch [kukre] และ brooch [เข้เล็ก]

บอกเลยว่า ตอนแรกเล่นแบบไม่ใส่เ้ซ็ตฮัน ก็เล่นเรื่อย ๆ พอได้เซ็ตฮันมาใช้ เล่นสนุกขึ้น ด้วยความที่ยิงแรงขึ้นจากเซ็ต นกก็ออกอีก ฆ่ามอนไว จบไว ยังไงเซ็ตฮันคือ ใช้ได้ยัน 99 คุ้มค่าถ้าจะเอามาใส่ครับ

แก้ไข โดย Wasiwat Wasinsombat
28 นาที ที่ผ่านมา, Wasiwat Wasinsombat said:

ผมฮันเตอร์สายนก เวล 99 status ตัวหน้าเป็น

Agi 91 รวม เอบี+เร่ง ใส่ของ จะได้ aspd 185 (ถ้า up agi 99 จะได้ 186 ส่วนตัวมองว่าเปลือง point เลย up แค่นี้พอ)

Int 9

Dex 30 ที่ up เพราะ point ยังไงก็เหลือ และ up dex ได้ aspd ด้วย ไม่มั่นใจว่า dex 50(รวมหน้า-หลัง) = 1 aspd หรือเปล่านะ

Luk 86 (+4 job bonus เป็น 90 พอดี)

ปล. ยังเหลือ point ยังไม่ได้กดอีก 100 กว่า point

ปล.2 ที่ไม่ up int เพราะ ชอบนกออกถี่ มากกว่านกออกแรง และ นกออกต่างกันหลักไม่เกินร้อย ดูไม่คุ้มเท่าไหร่

ของใส่

หมวกกลกระต่าย

ปากเอจิ

เซ็นฮัน กล้าม-เกงใน และ +5กักคุง คู-as

brooch [kukre] และ brooch [เข้เล็ก]

บอกเลยว่า ตอนแรกเล่นแบบไม่ใส่เ้ซ็ตฮัน ก็เล่นเรื่อย ๆ พอได้เซ็ตฮันมาใช้ เล่นสนุกขึ้น ด้วยความที่ยิงแรงขึ้นจากเซ็ต นกก็ออกอีก ฆ่ามอนไว จบไว ยังไงเซ็ตฮันคือ ใช้ได้ยัน 99 คุ้มค่าถ้าจะเอามาใส่ครับ

ที่จ๊อบ41ขึ้นไป int1จะเพิ้มดาเมจนก 5 เลยนะครับ ในขณะที่dex10จะเพิ่มดาเมจนกเพียง10เท่านั้นเอง

30 นาที ที่ผ่านมา, impeldown said:

ที่จ๊อบ41ขึ้นไป int1จะเพิ้มดาเมจนก 5 เลยนะครับ ในขณะที่dex10จะเพิ่มดาเมจนกเพียง10เท่านั้นเอง

ใช่ครับ ตอนแรกผมก็จะ up int แต่พอดีว่าเล่นกิลวอร์ด้วย เลยว่าจะ up vit แทน แต่ก็ยังไม่ได้กด up ซะที ทิ้งไว้ เผื่ออนาคต ของ +aspd เข้าทำให้ทำ aspd ได้เยอะ ๆ ก็อาจจะ up agi ต่อ 555+

• Recently Browsing   0 members

No registered users viewing this page.

• Create New...