Jump to content

เควสทางเข้า Biolabs Dungeon

Recommended Posts

• 1 month later...
  • Replies 47
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

บทความต่อไปนี้เป็นลิขสิทธิ์ของ Juno Library จัดทำขึ้นเพื่อเผยแพร่บนเว็บไซต์ www.prt.in.th/forum เท่านั้น ไม่อนุญาตให้ทำซ้ำหรือดัดแปลงเพื่อการค้าโดยเด็ดขาด หากนำไปเผยแพร่ยังเว็บไซต์อื่น หรือ Social Med

ใครที่ใส่แล้วไม่ได้ มันไม่ได้บัคนะครับ แค่คุณทำข้ามขั้นตอน เพราะเควสมันยอมให้ข้ามขั้นตอนได้นั่นเอง ถ้ากลัวจะข้ามขั้นตอนแนะนำให้ส่งของใส่กล่องทีละอันครับ เริ่มแรกจะได้ Cube ก่อนก็เอา Cube ไปหยอด

ต้องเลเวล 60 ด้วยครับ และไม่สามารถใช้สกิลเรียกคู่ได้ครับ

36 นาที ที่ผ่านมา, enmaza171 said:

เป็นเหมือนกันครับ

ลองย้อนไปทำทีละขั้นตอนดูครับ ผมทำหลายตัวแล้วแต่ไม่มีปัญหาอะไร

ปล. เช็คเงื่อนไขของเควสด้วยนะครับว่าตัวละครที่ไปทำเลเวล 60 ขึ้นไปหรือยัง

• 7 months later...

สอบถามหน่อยครับ ถ้าผมจะสร้างซุปเปอร์โนวิทไปโยนspในแลป ก็ต้องเลเวล60ด้วยใช่ไหมครับ แล้วก็ไม่สามารถใช้สกิลเรียกคู่รักมาในดันได้ใช่ไหมครับ

9 ชั่วโมง ที่ผ่านมา, JPLWCIRCLESQUARE said:

สอบถามหน่อยครับ ถ้าผมจะสร้างซุปเปอร์โนวิทไปโยนspในแลป ก็ต้องเลเวล60ด้วยใช่ไหมครับ แล้วก็ไม่สามารถใช้สกิลเรียกคู่รักมาในดันได้ใช่ไหมครับ

ต้องเลเวล 60 ด้วยครับ และไม่สามารถใช้สกิลเรียกคู่ได้ครับ

• ขอบคุณ 1
  • 1 month later...
  • 3 months later...

รหัส 9 ตัวไปเปิดดูหลังรูปภาพ แต่ละรอบมันไม่ค่อยเหมือนกัน วิธีใส่มีบอกในกระทู้อยู่แล้ว ไม่ยากเลย

5 ชั่วโมง ที่ผ่านมา, จักรินทร์ อยู่ปาน said:

เข้าระหัด9ตัวไม่ได้เลย

ดูว่ารหัสขึ้นต้นด้วยตัวอะไรก่อนค่อยไปหาว่าใส่แบบไหนมี3แบบ ไม่เข้าใจขอLineผมได้:Kis:

• 5 months later...
  • 3 weeks later...
  • 2 weeks later...

Join the conversation

You can post now and register later. If you have an account, sign in now to post with your account.

Guest
โพสต์ตอบกลับในกระทู้นี้

×   Pasted as rich text.   Paste as plain text instead

Only 75 emoji are allowed.

×   Your link has been automatically embedded.   Display as a link instead

×   Your previous content has been restored.   Clear editor

×   You cannot paste images directly. Upload or insert images from URL.

• Similar Content

• โดย Zyren
      Friendship

เงื่อนไข : Base Lv. 50 ขึ้นไป
      สิ่งที่ได้รับ : Base EXP จำนวนหนึ่ง และ  Pass 1 ea ใช้สำหรับเข้าออกระหว่างฝั่งเมือง Lighthalzen และสลัม โดยไม่ถูกยามกักตัวไว้

1. ไปที่เมือง Lighthalzen ข้ามเข้าไปในฝั่งสลัมด้วยการคุยกับ The Guard เมื่อข้ามมาฝั่งสลัมแล้วให้เดินไปที่พิกัด 336, 232 คุยกับ Maku

2. จากนั้นให้เรากลับเข้าฝั่งเมือง เข้าไปในโรงแรมกลางเมือง บริเวณพิกัด 159, 131

3. ขึ้นบันไดไปที่ชั้น 2 และเดินลงมาตรงมาตามทาง เข้าห้องแรกทางด้านซ้ายมือ และคุยกับ Digotz

4. กลับมาคุยกับ Maku ที่ฝั่งสลัมอีกครั้ง
      5. กลับมาคุยกับ Digotz ที่โรงแรม เขาจะฝากเราส่งข้อความไปให้กับ Maku
      6. ให้เรานำข้อความดังกล่าวกลับมาบอกกับ Maku ทีละข้อความดังนี้
      พอเจอเพื่อนฝากด่าแบบนี้ Maku ก็จะโกรธมาก แล้วเปรยๆถึงเพื่อนอีกคนที่ชื่อว่า Benkaistein
      7. ให้เรากลับมาเล่าเรื่องที่เกิดขึ้นกับ Digotz เขาก็จะบ่นถึง Benkaistein เหมือนกัน
      8. เดินทางไปเมือง Yuno เข้าไปในห้องสมุดบริเวณพิกัดที่ 338,203 เมื่อเข้ามาแล้วให้เดินตรงไปตามทางเข้าห้องถัดไป แล้วเข้าห้องทางด้านขวา คุยกับ Student เพื่อถามหา Benkaistein
      9. กลับออกมาบริเวณทางเดินห้องกลาง แล้วเข้าห้องทางซ้ายมือ เดินไปที่มุมห้องทางด้านซ้าย เราจะพบกับ A Passionate Student หรือ Benkaistein ให้เราคุยกับเขา 3 ครั้ง เขาจะพูดถึงของบางอย่าง ให้เราช่วยเราหาของนั้น

10. กลับมาที่ทางเดินห้องกลาง เดินเข้าไปในห้องด้านบน เมื่อเข้าไปแล้วไปบริเวณโต๊ะทางด้านซ้าย ให้เราคุยกับ A Book บนโต๊ะ เราจะได้รับ Friend’s Diary 1 ea

11. กลับมาหา Benkaistein เขาจะฝากเราเอาบันทึกนี้ไปให้ Digotz และ Maku อ่าน
      12. ไปที่ Lighthalzen คุยกับ Digotz ที่โรงแรม เลือกตอบ แสดงบันทึกการเดินทางของ Benkaistein
      13. ไปหา Maku ที่ฝั่งสลัม เราจะได้รับ Base EXP จำนวนหนึ่ง
      14. กลับมาหา Digotz เราจะพบว่าเขาถูกแทงอาการสาหัส พอคุยจบเขาก็เสียชีวิต เราจะได้รับ Knife 1 ea จากศพเขา
      15. เดินทางไปเมือง Yuno ไปคุยกับ Benkaistein ที่ห้องสมุด เขาจะให้  Pass 1 ea หรือบัตรผ่านข้ามฝั่งระหว่างเมืองกับสลัมให้กับเรา เป็นอันจบเควสค่ะ 

เมื่อเราพก  Pass ไว้ในตัว เราจะสามารถข้ามฝั่งเข้าเมืองหรือสลัมได้โดยไม่ต้องรอยามหลับอีกต่อไป
      และเราสามารถเอาบัตรนี้เข้าคลัง โอนให้ตัวอื่นในไอดีเดียวกันใช้งานได้ด้วยนะคะ 

ถ้าภาพในกระทู้หาย, ไม่ขึ้น หรือขาดตกบกพร่องอะไรไป รบกวน PM บอกด้วยนะคะ 
    • โดย Sael Maewnam
      เอาม๊องค์ไปต่อยแลปแล้วเจอสไนสายแทรบเล่นอยู่แลป3เมพมาก ก็เลยลองเอาฮันแทรบไปเล่นบ้าง สนุกดีแต่เราบางและตายง่ายไปนิด
      เข้าเรื่องดีกว่า ไม่วอร์ ไม่pvp เน้นหาความสำราญจากการเข่นฆ่าอมนุษย์แลป3เท่านั้นคือเป้าหมาย
      เน้นเล่นสายแทรบเป็นหลัก นกตบเอาไว้แค่พิฆาตไฮพรีส(มีกินอก) 
      Skill Build : 
      คิดว่าไม่น่ามีอะไรเปลี่ยนแปลงมาก เว้นแต่ เอาSandman ไปหลับมอนรอจังวะ หรือ ShockWave เผาSPมอน มอนมีsp ? เปล่าหว่า อาจมีรูปแบบการเล่นที่พลิกแพลงได้ ก็จะตัดวินวอร์คทิ้ง

ที่ผมลังเลคือ status คิดไม่ตกว่าจะเน้นถึกหรือdamageดี แล้วaspdเน้นแค่ไหนดี
      เน้นไฮวิเป็นพิเศษเพราะมันค่อนข้างอันตรายทั้งระยะเวทย์หรือหลุดแทรป
      3-37-54-88-84-1 :  พิฆาตไฮวิใน 4 ที ได้hp13k

3-43-62-80-83-1: พิฆาตไฮวิใน 5 ที กดagi43เอา aspd177

3-37-66-80-83-1 พิฆาตไฮวิใน 5 ที เน้นของถึก hp เฉียด15k

2-1-28-98-99-1 : อืมมมม Min ดาเมท3ทีมัน 15,760 อันนี้คงตัดทิ้งไปได้มั้งสุดโต่งเกิน แต่เลือดแอบเยอะแฮะ

ตอนนี้เป็นฮันอยุ่เลยจ้า96 25%แว้ว ขอจิ้นstatไว้สักหน่อยออกมาเยอะเหมือนกัน

• Recently Browsing   0 members

No registered users viewing this page.

• Create New...