Jump to content

ทำไมต้องตี้แชร์

Recommended Posts

9 นาที ที่ผ่านมา, Sigma said:

แปลกๆละงั้น ตอนผมเทสเซิฟทดสอบ มันยังได้โบนัสอยู่เลย

เอ้อใช่ เทสอยู่เหมือนกัน มันกลายเป็นได้มาแบบหารเท่ากับ +1 หน่วยดื้อๆ เหมือนอันที่สงสัยใน iro classic เลยลุง

Party Sharing

• Even Share: The EXP reward of a monster is split evenly across all party members regardless of their level.
    • (EXP to be Shared / Number of Party Members) + 1 EXP
    • EXP to be Shared increases by 25% for each additional player who has dealt damage to this monster OR has received damage from this monster's non-skill attacks (regardless of that player is a party member or not)

อ้างอิง: http://irowiki.org/classic/Experience
  • Replies 45
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Popular Posts

ถ้าแบ่งเท่ากัน ทุกๆสมาชิกในตี้ตั้งแต่ 2 คนขึ้นไป การฆ่ามอนแต่ละตัว จะได้เปอเพิ่มขึ้น 20% ครับ ถ้าตี้ 2 คน ก็ได้ตัวละ 120% แบ่งไปคนละ 60% ถ้าตี้ 3 คน ก็ได้ตัวละ 140% แบ่งไปคนละ 46.6% ถ้า

คนอู้ก็เตะออกได้นิ ส่วนการมีตี้ ถ้าไปคนเดียวไม่ได้ก็หาตี้ครับ หรือไม่ถ้าชอบคุยมากกว่าก็หาตี้

เราปกติชอบลุยเดียว ซื้อของจาก Cash shops เอา เพราะได้ level exp ไวกว่ามาก ตอนนี้รอเพื่อนไปซื้อ True money มาให้ 555+

เมื่อกี้ลองไป Payon dun floor 1 มา คนเยอะมาก แต่คนไม่คุยเลย เลยสงสัยว่าบอทกันหรือปล่าว xD

แก้ไข โดย iRO_Chakri

split evenly across all party members regardless of their level

งั้น... เลเวล 1 ก็แชร์กับ 99 ได้แล้ว ถ้าเป็นระบบนี้ -_-?

*EDIT* เทสแล้ว เลเวลห่างเกิน ตัวน้อยไม่ได้ EXP เหมือนเดิม

แก้ไข โดย Prier

ผมนี่ไปลากไฮออค หัวตี้เปิด2จอ ยืนดูด

แต่เขาแจกeliteรอบตี่ ทุก ชม 5555 ที่ยืนเฉยๆ เขาออกไปซื้อบัตรทรู

ผมนี่ลากไม่คิดชีวิตเลย 5555

ไม่รุนะผมตี้แค่5คนอ่ะ คนยิง3 คนบัฟ2ไปออคสบายๆเวลกระฉูด

อ่อแล้วผมสังเกตุนะแต่อ่ะแทบไม่คูณเลย ตี้2คนกับตี้5คนexpได้เท่ากันเป๊ะๆๆ

สงสัยกลัวใบคูณขายไม่ออก

7 ชั่วโมง ที่ผ่านมา, Thinnakorn Wongpaisansirikul said:

ผมนี่ไปลากไฮออค หัวตี้เปิด2จอ ยืนดูด

แต่เขาแจกeliteรอบตี่ ทุก ชม 5555 ที่ยืนเฉยๆ เขาออกไปซื้อบัตรทรู

ผมนี่ลากไม่คิดชีวิตเลย 5555

คุ้มมาก555

ถ้าอย่างนั้น สรุปว่าตอนนี้ก็เป็นแบบ (exp/จำนวนคน)+(1exp*จำนวนคน) สินะ

ถึงว่าเวลไม่ไปไหนเลย /orz

On 18/7/2559 at 11:02 AM, mangkorn said:

ถ้าเจอตี้ที่อโคไม่บัฟให้เรา ก็ออกไปเก็บคนเดียวเลยครับ ดีสุด

ผมนี่เครียดเลย เล่นอโค ขอเข้าตี้ ขอ ฮิวเอบี ก็จัดให้ตามคำขอ สุดท้ายออกตี้!!!! ในใจแบบ อีเห้.....ทำไมทำร้ายกูแบบนี้ มริงจะรู้ไหมว่า sp อโคกูน้อยขนาดไหน สุดท้ายก็ได้แต่บอกคนในตี้ว่า หมด รอแปปใจร่มๆ

6 ชั่วโมง ที่ผ่านมา, Pound_PSR said:

ผมนี่เครียดเลย เล่นอโค ขอเข้าตี้ ขอ ฮิวเอบี ก็จัดให้ตามคำขอ สุดท้ายออกตี้!!!! ในใจแบบ อีเห้.....ทำไมทำร้ายกูแบบนี้ มริงจะรู้ไหมว่า sp อโคกูน้อยขนาดไหน สุดท้ายก็ได้แต่บอกคนในตี้ว่า หมด รอแปปใจร่มๆ

sp หมดหรือรอ sp ก็อีกเรื่อง แต่ถ้านั่งเฉยๆไม่ทำอะไรเลยก็ตามนั้น

เวลคนเดียวไวกว่านะ เคยลองไปตี้กับพวกคนในคุก อยู่กันเต็มตี้แชร์ได้ตัวละ 20-50 ไม่รู้อยู่กันไปได้ยังไง