Jump to content

Rouge มีดกับดาบอะไรดีกว่า

Recommended Posts

1. สายมีดกับสายดาบอะไรเก่งกว่ากัน

2.ดาบที่ดีสุด ที่ใส่ได้คืออะไร

3.สุดทางของRouge ของที่ใส่จะมีอะไรบ้าง (ลุยไปได้ทุกแมป)

4.Status ควรจะเป็นยังไง 

แก้ไข โดย bever veerayuth

ดาบคับ ช้ากว่า เเต่atkเยอะกว่าตีขนาดกลางได้100เปอร์ ขนาดเล็กกับใหญ่ได้75เปอร์(มีสกิลสว๊อดมาสเตอร์ด้วย)

มีดตี้ขนาดเล็ก 100 เปอร์ ขนาดกลาง 75 เปอร์ ขนาดใหญ่ 50 เปอร์

ดาบดีสุดน่าจะเซเบอร์(เเพง) atk 115 ส่วนมีดดามาคัส 118 (เเต่ถ้าไม่ได้ตีขนาดเล็กดาบกินขาด)ใส่ดาบธาตุตามมอนน่าจะสบายสุด

สเตตัส ถ้าไม่ค่อยpvpคงต้องagiนำสัก80-90str70-80ก็พอ(atkขึ้นน้อยเอาไปลงอย่างอื่นดีกว่า)dex40-50ตีไปปลดไปdexมีผลลงวิทสัก30-50ที่เหลือปัดลงlukลองคำนวนดูคับ

ของใส่คงคล้ายๆไนท์ วิสเปอร์กับเรดิก ดูเอาคับว่าหลบมอนพ้นมั้ย (เเต่ถ้าเป็นผมใส่เรดิกเพราะตอนนี้โจรเวล73เอจิ70ฟรี300เเล้ว)

สาบดาบpvpไม่น่าจะโหดนะคับเพราะเเบร็คสเต็บเเล้วคนจะหันกลับมาหาเราต้องเดินวนอีก รัวๆไม่ได้ไม่เหมือนก่อน

#########เเต่ใส่ดาบต้องใส่หมวกงูนะคับหรือไม่ก็การ์ดงูดำ############

##############ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยคับ##################

:Emote_gawi::Emote_gawi::Emote_gawi::Emote_gawi::Emote_gawi::Emote_gawi:

• โหวต 1

ดาบ + หมวกงู ถ้าขนาดกลาง-ใหญ่

มีด ถ้าขนาดเล็ก 

จำโบลิ่งแบชของไนท์มาเวล ก็ไม่เลว  แต่ผมว่าการจำสกิลมันยังไม่เวิคเท่าไหร่ สู้ตอนเป็น stalker ซึงมี perserve กันสกิลที่จำมาหาย  ไม่ได้

• โหวต 1
On 29/12/2559 at 7:53 PM, bever veerayuth said:

1. สายมีดกับสายดาบอะไรเก่งกว่ากัน

2.ดาบที่ดีสุด ที่ใส่ได้คืออะไร

3.สุดทางของRouge ของที่ใส่จะมีอะไรบ้าง (ลุยไปได้ทุกแมป)

4.Status ควรจะเป็นยังไง 

มีดเอาไว้เก็บเวล ส่วนดาบเอาไว้ PVP หรือ วอร์ ครับ ส่วนดาบมือเดียวที่เหมาะสมที่สุดเท่าที่เห็นตอนนี้คือ Saber[3]

โดยปกติแล้วอาวุธเลเวล 3 จะมีเพียงแค่ 2 หรือ 1 slot เท่านั้น จะมีแค่ไม่กี่ชนิดที่จะมีถึง 3 slot ซึ่งนี่คือความสุดยอดหรือข้อได้เปรียบของดาบ Saber[3] ยิ่งถ้าได้ตีบวกสูงๆสักหน่อยแล้วใส่การ์ดดีๆละก็ Backstab ใส่ทีมีไส้ไหลกันละครับ(ผมบอกตามตรงเอาแค่ใส่ Hydra 3 ใบ ไม่ต้องมิกซ์การ์ดแค่นี้ก็โหดจะแย่อยู่แล้วครับ)

เรื่องค่าสเตตัส ถ้าจะเอาแบบบู๊เต็มสูบละก็ Str 91 , Agi 91 , Dex 40 , Luk 15 อุปกรณ์สวมใส่เน้นใส่ของเพิ่ม Str อย่างเดียวหรืออาจปน Agi เข้าไปนิดหน่อยก็ได้ บู๊ได้ดีทั้งกับมอนและคน

ส่วนผ้าคลุมใส่ กล้าม+กกน.และ การ์ด Whisper นะครับ ลองเล่นดูจริงๆแล้วจะรู้ว่าการ์ด Whisper เหมาะสมกับอาชีพสาย Thief มากกว่าการ์ดเรดิก

เพิ่มเติมให้อีกหน่อย!!

สำหรับ Rogue ผมมองว่าอาวุธมีดเหมาะสมกับการเก็บเลเวลมากกว่าดาบมือเดียวนะครับ ถึงแม้จะเบากว่าแต่มันก็เร็วกว่า เมื่อคุณโจมตีได้เร็วและติดเบิ้ลบ่อย คุณย่อมทำ DPS ออกมาได้ดี และอาวุธมีดนั้นจะว่าไปแล้วมันก็ไม่ได้โจมตีเบาเลยนะครับ ถ้าคุณสามารถหามีด Gladius ตีบวก 6-7 ได้ละก็คุณก็โจมตีสบายแล้ว หรือ Damascusธาตุบวก 5 ก็แจ่มแล้ว ผมเองก็เคยเล่น Rogue ในเวอร์ชั่นเก่า Classic ตอนนั้นเล่นได้แค่เลเวล 97 ผมใช้มีด Damascus ธาตุไฟ ค่า Str ผม 94(ตัวหน้า) ตอนนั้นผมไปตีมอนที่แมพ Louyang ผมฟันติดเบิ้ลทีนึงประมาณ 1300 - 1400 นะครับ แต่จำไม่ได้แล้วว่าไปตีตัวอะไร แต่เป็นมอนขนาดกลางนี่แหละ อีกทั้งในตอนนี้อาวุธมีดก็ดูจะหาซื้อใช้ง่ายกว่าดาบมือเดียวอีกนะครับ

แก้ไข โดย Speed
On 30/12/2559 at 7:24 PM, Speed said:

มีดเอาไว้เก็บเวล ส่วนดาบเอาไว้ PVP หรือ วอร์ ครับ ส่วนดาบมือเดียวที่เหมาะสมที่สุดเท่าที่เห็นตอนนี้คือ Saber[3]

โดยปกติแล้วอาวุธเลเวล 3 จะมีเพียงแค่ 2 หรือ 1 slot เท่านั้น จะมีแค่ไม่กี่ชนิดที่จะมีถึง 3 slot ซึ่งนี่คือความสุดยอดหรือข้อได้เปรียบของดาบ Saber[3] ยิ่งถ้าได้ตีบวกสูงๆสักหน่อยแล้วใส่การ์ดดีๆละก็ Backstab ใส่ทีมีไส้ไหลกันละครับ(ผมบอกตามตรงเอาแค่ใส่ Hydra 3 ใบ ไม่ต้องมิกซ์การ์ดแค่นี้ก็โหดจะแย่อยู่แล้วครับ)

เรื่องค่าสเตตัส ถ้าจะเอาแบบบู๊เต็มสูบละก็ Str 91 , Agi 91 , Dex 40 , Luk 15 อุปกรณ์สวมใส่เน้นใส่ของเพิ่ม Str อย่างเดียวหรืออาจปน Agi เข้าไปนิดหน่อยก็ได้ บู๊ได้ดีทั้งกับมอนและคน

ส่วนผ้าคลุมใส่ กล้าม+กกน.และ การ์ด Whisper นะครับ ลองเล่นดูจริงๆแล้วจะรู้ว่าการ์ด Whisper เหมาะสมกับอาชีพสาย Thief มากกว่าการ์ดเรดิก

เพิ่มเติมให้อีกหน่อย!!

สำหรับ Rogue ผมมองว่าอาวุธมีดเหมาะสมกับการเก็บเลเวลมากกว่าดาบมือเดียวนะครับ ถึงแม้จะเบากว่าแต่มันก็เร็วกว่า เมื่อคุณโจมตีได้เร็วและติดเบิ้ลบ่อย คุณย่อมทำ DPS ออกมาได้ดี และอาวุธมีดนั้นจะว่าไปแล้วมันก็ไม่ได้โจมตีเบาเลยนะครับ ถ้าคุณสามารถหามีด Gladius ตีบวก 6-7 ได้ละก็คุณก็โจมตีสบายแล้ว หรือ Damascusธาตุบวก 5 ก็แจ่มแล้ว ผมเองก็เคยเล่น Rogue ในเวอร์ชั่นเก่า Classic ตอนนั้นเล่นได้แค่เลเวล 97 ผมใช้มีด Damascus ธาตุไฟ ค่า Str ผม 94(ตัวหน้า) ตอนนั้นผมไปตีมอนที่แมพ Louyang ผมฟันติดเบิ้ลทีนึงประมาณ 1300 - 1400 นะครับ แต่จำไม่ได้แล้วว่าไปตีตัวอะไร แต่เป็นมอนขนาดกลางนี่แหละ อีกทั้งในตอนนี้อาวุธมีดก็ดูจะหาซื้อใช้ง่ายกว่าดาบมือเดียวอีกนะครับ

แพท classic str เยอะๆได้โบนัสครับ เอาตัวหน้ามายกกำลังสองแล้วบวกเพิ่มเข้าไป str 90 ก็ได้ดาแมจเพิ่มไปแล้ว 81 ครับ  ซึ่งเทียบกับดาแมจจากแพทนี้ยากนะครับ

• Recently Browsing   0 members

No registered users viewing this page.

• Create New...