Jump to content

สกิลโร๊ก

Recommended Posts

1. Plagiarism  

1.1 สกิลนี้ใช้งานยังไงครับ พอดีไปลองเทสจากเซิฟอื่นมา แต่ไม่เหนก็อบได้เลย ทั้งลุยม่อนและลองpvp ดูก็ไม่ได้  ดูที่หน้าต่างสกิลทั้งหมดแล้วก็ไม่ได้ซํกอัน
1.2 ก็อบได้ทีละกี่สกิลครับ
1.3 ถ้าก็อบได้แค่3 แล้วได้อันไหมมา สกิลแรกหายไหม
1.4 เห็นว่าก็อบ  Triple Attack  ได้  Triple Attack ใช้กับธนูได้ไหม

2.Snatcher   สกิลนี้ ถ้าใช้กับธนูจะได้ผลด้วยไหม

11 นาที ที่ผ่านมา, Vorawat Boonchalormchai said:

1. Plagiarism  

1.1 สกิลนี้ใช้งานยังไงครับ พอดีไปลองเทสจากเซิฟอื่นมา แต่ไม่เหนก็อบได้เลย ทั้งลุยม่อนและลองpvp ดูก็ไม่ได้  ดูที่หน้าต่างสกิลทั้งหมดแล้วก็ไม่ได้ซํกอัน
1.2 ก็อบได้ทีละกี่สกิลครับ
1.3 ถ้าก็อบได้แค่3 แล้วได้อันไหมมา สกิลแรกหายไหม
1.4 เห็นว่าก็อบ  Triple Attack  ได้  Triple Attack ใช้กับธนูได้ไหม

2.Snatcher   สกิลนี้ ถ้าใช้กับธนูจะได้ผลด้วยไหม

1.1 เมื่อโดนโจมตี จะได้ skill นั้นมาครับ Skill ที่ได้มาเหมือนจะต้องไม่ใช่ skill มอน และมีเงื่อนไขการใช้งานเหมือนเจ้าของ เช่น

- โดน Sonic Blow จะได้ Sonic Blow มา แต่กดใช้ไม่ได้ เนื่องจาก Rogue ถือ Katar ไม่ได้

- ได้ Blastmine มา แต่เวลาใช้ต้องมี Trap

- ได้ Water Ball ก็ต้องยืนบนน้ำถึงใช้ได้ 

- สามารถเข้า PvP ใส่เสื้อ Evil เพื่อให้พรีสร่าย Turn Undead / Aspersio / B.S.S / Heal / ชุบชีวิต ใส่ได้

- ไม่สามารถเรียน Skill ที่ไม่มี Damage กับเรา

1.2 ได้แค่ทีละ skill เดียว

1.3 ถ้่าโดน Skill อื่น จะได้ Skill ล่าสุดที่โดน

1.4 ใช้กับธนูได้

2. ไม่แน่ใจครับ สมัยเคยเล่นมันใช้ไม่ได้ แต่ Renewal มาไม่เคยเลย

ขอบคุณหลาย
นี้ว่าจะเล่นโจรโข่ง
ไปปล้นกบ ฟามตังรอ เบื่อที่จะเล่นๆลบๆละ

ว่าแต่  Triple Attack  จะก็อบยังไงอะ ท่าทางจะตีโดนยากมาก ตีไม่โดนก็ไม่น่าก๋อบได้

Monk ถ้ามีลูกแก้วลอยอยู่ ตีโดนแน่นอนครับ (ลูกแก้วจะทำให้ทุกการโจมตีแรงขึ้น 3 แบบหลบไม่ได้กันไม่ได้)

ถ้าเท่าที่เคยเล่นมาได้ครับ แต่อย่าง Asura ก็จะมีเงื่อนไขนะ ว่าเราต้องอยู่ในสภาวะ Vigor Explosion ก่อน และมีลูกแก้ว 5 ลูกจึงจะกดใช้ได้

โรค สายจำสกิล class 2 ดีสุดมี สองสายครับ

คือ จำ bowling bash (เน้นลาก) (สายกิลวอ) (vit+dex) หรือ triple attack (ตีทีละตัว)(เน้นตีมอน) (สาย agi-dex)

แผนที่ที่ไปเก็บเวลได้ ก็มีไม่กี่แมพ  ยกตัวอย่าง ayothaya ชั้น 3 หรือ clock tower (alarm) 

เพราะหลายๆแมพ มี มอนที่ใช้ สกิลใส่เราได้ ทำให้  เราจำสกิลจากมอนแทน  บอกได้เลยว่า rogue c2 ลำบากโครตๆ แมพเก็บเลเวล ค่อนข้าง แคบหน่อย เพราะไม่มีท่า กันจำสกิล ( stalker-high class )

ส่วนของสวมใส่

ถ้าเล่น สายลาก จากใส่ ดาบ+โล่ แล้วลาก bowling bash ได้  - หรือ ถ้าเน้น แรง อาจใส่ ธนู bowling bash ได้ เพราะ ลูกธนู มันจะแรงในกรณีใช้ มอนแพ้ธาตุ  สมมุติ ไป ayothaya 3  ไปลากยัก ใช้ธนู ใส่ธนูเงิน ลาก bowling bash ได้ชิวๆ  แรงกว่า ดาบ+โล่ แน่นอน (กรณี ไม่มีพรีสชนแก้ว)  เพราะ ยัก เป็น ธาตุ มืด แพ้ ธนูเงิน  แถม  ลูกธนู ไม่ต้องพกไปเยอะเพราะ bowling bash ไม่ใช้ ลูกธนู

สายตีทีละตัว ถ้า ไม่เน้น steal จากมอน แนะนำ ถือธนู ก็ได้  แล้วใส่ หมวกงู จำสกิล triple attack มา  
aspd 185+  ทั้ง เบิ้ล ทั้ง ทริปเปิ้ล รัวๆโครต เลข damage วิ่งเป็นสายธาร น้ำไหลที่ไม่มีวันย้อนกลับ รัว กว่า hunt นก อีก เผลอๆ แถม ยิงไกล อีกต่างหาก  

ปล. สายธนู ไม่จำเป็นต้องอัพ double stafe (เราสามารถไปจำสกิล นี้ได้จาก ฮันเตอ ใน pvp )  
แต่*  มอนที่จะไปเบิ้ลก็ จำกัดด้วย เพราะ เราอาจ โดน มอน ใช้สกิลใส่ แล้ว จำสกิล นั้นก็ซวยไป

• 5 months later...

Triple attack ไม่ใช่ว่าต้องใส่สนับมือหรือกระบองหรอครับ ??
ใส่เสื้อ Evil เปลี่ยนธาตุผีดิบ แต่ไม่ได้เปลี่ยนเป็นประเภทผีดิบ แล้ว Turn Undead  จะใช้ได้ไงครับ ??

1 ชั่วโมงที่ผ่านมา, Itthiphong Kuson said:

Triple attack ไม่ใช่ว่าต้องใส่สนับมือหรือกระบองหรอครับ ??
ใส่เสื้อ Evil เปลี่ยนธาตุผีดิบ แต่ไม่ได้เปลี่ยนเป็นประเภทผีดิบ แล้ว Turn Undead  จะใช้ได้ไงครับ ??

triple attack ใช้ได้กับอาวุธทุกชนิดคับ

turn undead ใช้ได้กับธาตุผีดิบครับ ไม่ใช่ประเภทผีดิบ ตัวอย่างอนุบิสไง กึ่งธาตผีดิบ บินกันเพลิน

• Recently Browsing   0 members

No registered users viewing this page.

• Create New...