Jump to content

ประกาศจากทาง ro-prt.in.th
กฎ กติกา มารยาทเว็บไซต์ ro-prt.in.th
สามารถล็อคอินด้วยFacebookได้แล้ว
ประกาศแจ้งสำหรับสมาชิกที่ต้องการเปลี่ยนชื่อผู้ใช้

Greasy_Cafe

High Class
  • Content Count

1,058
  • Last visited

• Days Won

3

Greasy_Cafe last won the day on August 15 2020

Greasy_Cafe had the most liked content!

Community Reputation

95 Excellent

About Greasy_Cafe

• Rank
    Rune Knight

Recent Profile Visitors

1,230 profile views
  1. อ่านละงงๆ คือแค่เล่นถึง lv80 ก็สามารถรับของได้ใช่ป่าวนิ เก็บคาฟ่าไม่ได้อีกด้วย
  2. อ่อผมเข้าใจว่ามันสกิลเป็นพิษไม่ได้เป็น Neutral ขอโทษครับ
  3. พวกสกิลเอิธเควก คริ pulse stike hell just พวกนี้อะครับ รายละเอียดผมก็จำไม่ได้มากเคยอ่านผ่านๆตาเพจท่านซิกม่ามาครับลองไล่ๆดูโพสเขาก็ได้
  4. เสื้อโกสไม่กันการโจมตีจากมอนนะครับ ยกเว้นเจอสกิลไร้ธาตุ ใส่เปโกะเพิ่มเลือดยังดีกว่า
  5. ใช้ auto hotkey ดูครับ ผมว่ามันเซตได้ ปล.พี่ผมเคยเซตให้สมัยเล่นลากกริม พอมุดดินเสร็จ กดคีย์ ลากเม้าหามอนอย่างเดียวมันจะคลิกรัวๆแบบเราไม่ต้องกดสกิลกริมเองเลย ลองศึกษาหรือดูคลิปสอนคุณหมีขาวดูเพิ่มเติมครับ
  6. เข็มกลัดที่มากับชุดอิเดนน่ะหรอครับ พึ่งรู้ว่ามันใช้วาปได้นะเนี่ย
  7. ถ้าไม่มีไอพิคเดรคนี่หวังพึ่งความแรงยากอยู่ครับ ถ้าดาบคงหนีไม่พ้นดาบแดงยัดการ์ดม้าดำแหละครับ สายคอสติดตรงถ้าไม่มีบัฟตีทุกขนาดมันรีดดาเมกได้ยากอยู่พอตัวเลย ส่วนค่าhit อันนี้ต้องดูที่บอสแต่ละตัวแล้วบางตัวมี agi up กุมขมับได้เลย
  8. สอบถามหน่อยครับ เควสมันบังคับให้เราทำจนจบไหมครับ เช่นผมอยากทำถึงแค่หานักผจญภัย แต่พอไปคุยนักผจญภัยที่ดันชั้น3 npc กลับให้เควสหาอาหารมาเพิ่ม หรือต้องทำจบครบ1รอบก่อน วันต่อๆไปถึงจะทำเท่าที่อยากทำได้ครับ
  9. คิดว่าไม่นะครับเควสป้ายเปรียบเสมือนเราส่งเควสอื่นๆ exp จะได้เฉพาะคนนั้นๆไม่เหมือนการตีมอนเตอร์
  10. ชุดเดียวก็ใช้ได้ครับเข้าบ้านประหยัดปั๊มดี(เพราะตูมเดียวหาย) วอเจอคนมันก็ต้องใส่กันกึ่งอยู่แล้วอะครับ เววมันเจอมอนมีหลากหลายประเภท จะเอาชุดเดียวได้ทั้ง2อย่างมันก็เด่นแค่ด้านเดียวแหละครับ
  11. ถ้าไม่คิดจะยืน str 120 ก็แบ่งไปลงได้ไม่เสียหายนะ แต่สายปั่นแท้อัพ luk เพื่อเอา atk มันแปลกๆนะผมว่า ยืน str120 ใส่เท้าเทมไม่ดีกว่าหรอ
  12. แลป 2 หรอครับ 2ไฮ1เหมืองแรงกว่า 3 ไฮ เรื่องลำดับการ์ดจะใส่แบบไหนก็ได้ค่าเท่ากันหมดครับ
  13. ถ้าสายปั่นเชียร์ sd ครับ เพราะค่า atk สายปั่นคงมีมากพอสมควร ที่ไม่เลือก ma เพราะใช้สกิลปั่นก็ aoe เท่ากันแถมแรงกว่าแค่ไม่ติดสถานะเหมือน ma
  • Create New...