Jump to content

ประกาศจากทาง ro-prt.in.th
กฎ กติกา มารยาทเว็บไซต์ ro-prt.in.th
สามารถล็อคอินด้วยFacebookได้แล้ว
ประกาศแจ้งสำหรับสมาชิกที่ต้องการเปลี่ยนชื่อผู้ใช้

MinnA+

Admin
  • Content Count

1,629
  • Days Won

165

MinnA+ last won the day on January 21

MinnA+ had the most liked content!

Community Reputation

2,232 Excellent :D

About MinnA+

• Rank
    Rune Knight

Badges

Game Information

• ชื่อตัวละคร
    민아
  • Job
    Genetic
  • Lv.
    150
  • Server
    Asgard

Recent Profile Visitors

365,045 profile views
  1. ที่ขึ้นสถานะใบ้น่าจะเกิดจากดีเลย์สกิลค่ะ โดยเฉพาะถ้าตั้ง AI ให้มุนใช้ Amistr bullwalk เอง
  2. ทำแบบ IRO นี่แหละจะขาดทุน เติมแค่ VIP ก็แทบเป็นพระเจ้าละ เปิดไข่ได้เน่าเอาไปเทิร์นไข่ใหม่ได้ บลาๆ แต่อย่างว่าแหละ สำหรับเขามันคือเกมนอกกระแส คู่แข่งเยอะ ต้องเอาใจผู้เล่นหน่อย มันก็คนละบริบทกับเซิฟไทย ที่เปิดใหม่กี่รอบๆ คนก็แห่เข้าไปเล่น ขนาดเซิฟเถื่อนรู้ว่าเปิดแล้วปิดยังมีคนเติมเลย
  3. ข้อแรกมันน่าจะสุ่มแหละ ข้อ 2 เลขหลัง use attack skills ให้ตั้งเป็น 2 ค่ะ แต่ถ้ายังไม่ได้ ต้องเช็คว่ามอนตัวนั้นมีเซตค่าแยกรึเปล่า(บางทีตัว ai มันจะเซตค่ามาแล้ว พวกดันมด ดันออค)
  4. ขายที่ Mora Village ค่ะ ซื้อได้ที่ Tool Dealer ที่ 100, 118 โดยทำ Quiver ได้ที่ Quiver Maker ที่ 106,117
  5. เพิ่ม Theme: Moonlight (Dark Theme) ไปลองใช้กันดูนะ

ยังมีจุดนัวๆ ที่ใช้ไม่สะดวก ต้องปรับต่อไป โดยเฉพาะเวลาไปดูกระทู้เก่าๆ ที่คนเขียนเปลี่ยนสีข้อความจะอ่านลำบากหน่อยค่ะ

6. จะมีถุงที่ได้จากการลงดันปลาค่ะ เปิดออกมาแล้วจะสุ่มเหรียญแบบต่างๆ สามารถเอาเหรียญหน่วยใหญ่ไปแลกเป็นหน่วยย่อย หรือเอาหน่วยย่อยไปรวมเป็นหน่วยใหญ่ได้เช่นกัน Agrade Pocket - เมื่อเปิดมีโอกาสที่จะได้รับ Aclass Coin, Bcass Coin, Cclass Coin และ Malang Sp Can Bgrade Pocket - เมื่อเปิดมีโอกาสที่จะได้รับ Bclass Coin, Cclass Coin, Dclass Coin และ Malang Sp Can Cgrade Pocket - เมื่อเปิดมีโอกาสที่จะได้รับ Cclass Coin, Dclass Coin, Eclass Coin และ Malang Sp Can Dgrade Pocket - เมื่อเปิดมีโอกาสที่จะได้รับ Dclass Coin, Eclass Coin และ Malang Sp Can Egrade Pocket - เมื่อเปิดมีโอกาสที่จะได้รับ Ec
  7. ขออนุญาตซ่อนข้อความที่มีการโพสภาพจาก Private Server นะคะ
  8. ชื่อยาวไปนิดนึง เลยขอปรับแต่งเล็กน้อยจ้า
  9. อ๊ะ เพิ่งทราบเลยค่ะ ขอบคุณค่ะ ไม่ได้เข้าไปนานมาก เจ้าของไอดีก็อำลาวงการไปแล้ว
  10. เยี่ยมเลยค่ะ ได้ภาษาไปอีก ส่วน VPN มันต้องต่ออยู่แล้วค่ะ ไม่งั้นเล่นไม่ได้ 555 แต่ใช้แล้วมันก็ยังหน่วงมากๆ เทียบกับ IRO เล่นชิลไม่ต้องต่อ VPN เลย
  11. เคยเอาไอดีเพื่อนไปเดินเล่น รู้สึกอึดอัดมาก 555 สื่อสารกะคนอื่นไม่ได้ อ่านออกแค่ชื่อเมือง แล้วก็แลคมากเช่นกัน -*-
  12. คิดว่า 2 เลเวลเอง ไม่น่าจะแตกต่างกันมากค่ะ เสียเวลาไปเลี้ยงใหม่เปล่าๆ
  13. ประกาศแจ้งการปรับปรุง Forum ค่ะ

- ปรับแยกหัวข้อข่าว กับกระทู้อื่นๆ

- ยุบรวม Forum Guild Talk / PRT Market

หากมีข้อเสนอแนะสามารถแสดงความคิดเห็นได้เลยค่า

14. การเปลี่ยนอาชีพ Rebellion เงื่อนไข: อาชีพ Gunslinger Base lv.99 และ Job lv.50 ขึ้นไป และต้องใช้ Skill Point ให้หมด ไอเทมที่ต้องใช้: ☆ Steel Artifact อย่างน้อย 5 ea (ได้ระหว่างการทำเควส) ไอเทมที่ได้รับ: ☆ Freedom Flame [2] 1 ea 1. คุยกับ Suspicious Man พิกัด /navi moc_fild12 261/318 เลือกข้อแรก หนีไปก่อนดีกว่า [Make a run for it] เราจะถูกวาปไป Einbroch (ถ้าเลือกผิดแล้วจะไม่ได้วาป ต้องเดินทางไปเอง) 2. คุยกับ Bouncer /navi einbroch 54/97 เมื่อคุยจบจะถูกวาปเข้าไปในบ้าน 3. คุยกับ Kulbertinov เลือกข้อสอง นอกจากวิธีนี้ก็ไม่มีทางอื่นแล้วนี่ [I don't thin
  15. สรุปมันแลกคืนได้เหรอคะ เหมือน IRO เลยสินะ
  • Create New...