Jump to content

Samsa

High Class
  • Content Count

218
  • Last visited

• Days Won

7

Samsa last won the day on October 11 2020

Samsa had the most liked content!

Community Reputation

139 Excellent

About Samsa

• Rank
    High Swordman

Recent Profile Visitors

The recent visitors block is disabled and is not being shown to other users.

1. ไม่มีในช้อย แต่ไม่รู้จะสะท้อนความต้องการของผมไปที่ไหน ส่วนตัวและคาดว่าผู้เล่นอีกส่วนหนึ่ง อยากได้ของแคชใน Cash Shop แบบ Asgard เป็นอย่างต่ำครับ
  2. (บ่น) เจอแต่ตี้สายอู้ ตี้สายแชท ตี้ยืนเซททีมสามชั่วโมงเวลสามสิบนาทีเพราะไปทะเลาะกันในแมพเวลแล้วด่ากันไปกันมา เอาคืนกันไปกันมา จนยืนไม่ได้แล้ว .... ใครจะว่า***ที่โซโล่เพราะช้าและเหนื่อยก็เอา แต่ไม่ไหวแล้ววว หมดศรัทธาในมนุษย์ เหม็นเบื่อสังคมมากก

1. Show previous comments  7 more
    2. Deva's_[Ares]

Deva's_[Ares]

มีทุกยุคทุกสมัยจริง ๆ 
      เพราะงี้แหละผมถึงนิยม Solo มากกว่า ไปกับตี้
      มากคนก็มากเรื่อง

3. Sael Maewnam

Sael Maewnam

ไม่รุ้จะพูดยังไง เพราะตูเองแหละที่อู้ในตี้😉

4. Samsa

Samsa

@Sael Maewnamไม่ได้หมายถึงตี้เราดิ

3. เนื่องจากคำอธิบายไอเท็มในเซิฟเราไม่ได้เขียนไว้ชัดเจนว่าอัตราการติดเมื่อใช้หมวก Rolf Von Gigue the666th คู่กับการเลี้ยง Bapho.jr ที่มีความสัมพันธ์สนิทสนม เป็น % เท่าไหร่ เพียงแต่บอกทำนองว่ามีโอกาสติดมากขึ้น และผมพยายามหาข้อมูลอัตราการติดออโต้สเปล Adrenaline Rush lv. 2 ของคอมโบหมวกบาโฟจิ๋ว กับการเลี้ยง Bapho jr. สถานะสนิทสนม ทั้งในฐานข้อมูลภาษาไทยและภาษาอังกฤษเท่าที่ความสามารถในการอ่านจะมีแล้ว แต่หาข้อมูลไม่ได้เลย ทั้งๆ ที่ พอจะทราบข้อมูลมาว่าหมวกนี้เป็นของแคชของ JRO ตั้งแต่ปี 2012 (เก่าแล้ว) ประกอบกับเห็นไข่ Bapho jr. ราคาในตลาด (เซิฟ Loki) แพงเหลือเกิน จึงน่าจะหาคนลองยากมาก เลยอยากมาสอบถามในนี
  4. สวัสดี เรามาเดินเก็บดอกไม้จริง ๆ นะ ...

1. Show previous comments  1 more
    2. Samsa

Samsa

เนื้อเรื่องมันคือเอาดอกไม้ไปให้ผีบนเรืออ่ะครับ 555

3. impeldown

impeldown

ตะไมพระถึงโหดร้ายเยี่ยงนี้

4. Samsa

Samsa

@impeldown ปราบผีปราบปิศาจเป็นกิจของสงฆ์ไงโยม 🤣🤣🤣

5. กระทู้เป็นประโยชน์มาก ๆ ครับ โดยเฉพาะอย่างยิ่งสำหรับผู้เล่นที่ไม่เคยเล่นคลาส 3 แบบผม แต่เมื่อสักครู่ ผมเพิ่งไล่ทำเควสตามกระทู้นี้ทุกเควสมา พบว่าข้อมูลในข้อ 6.4 ซึ่งระบุให้ นำเครื่องราง (Spiritual Protection) ไปให้กับคนที่คุยในเควส Cautious Village ได้แก่ Old Man Nardo , Talah , Romel , Blacksmith Pandoi , Collection Dealer Woeon , Rodel the Guard น่าจะไม่ถูกต้องในส่วนที่ระบุให้นำเครื่องรางไปให้ Rodel the Guard ครับ ที่ถูกน่าจะต้องเป็น Predo the sailor ไม่ใช่ Rodel the Guard ครับ (ซึ่งถ้าแก้ไขตามนี้ ก็จะสอดคล้องกับ npc ที่เราต้องคุยในเควส Cautious Village ด้วยครับ)
  6. ไม่รู้จะถามในไหนว่า คอสตูมที่มีลักษณะเป็นสัญลักษณ์หัวใจสีแดงพุ่งขึ้นจากเท้าล้อมรอบตัวละครมีชื่อว่าอะไร ใครทราบ ขอความอนุเคราะห์ให้ผมหน่อยครับ  กราบงามๆ

1. Show previous comments  1 more
    2. Samsa

Samsa

ไปเสิร์ชชื่อมาแล้วใช่จริงๆด้วยขอบคุณมากครับ

3. party25

party25

ที่จำชื่อคอสได้แม่น เพราะผมก็อยากได้อยู่ กำลังเก็บเงินซื้อ 555

4. Samsa

Samsa

ผมเกือบดึง love cheek มาเพราะเข้าใจผิดแล้วครับ เข้าใจผิดมาตลอด อิอิ

7. ภาพกีฬามันส์ๆจากการไถดัน Geffenia ครับ (Clip ไม่มีเสียงเนื่องจากลืมเปิดเสียงตอนอัด ขออภัยด้วยครับ)
  8. เนื่องจาก The show must go on .... ขออนุญาตอัพคลิปทริปลุยราเชล ชั้น 5 ครับ ลุยกันจนถึง 4 ทุ่มก็แยกย้ายครับ ตามคลิปครับ
  9. สุดยอดเลยครับ เห็นแล้วอยากเล่น AssX บ้างเลย ขอสอบถามเพิ่มเติมหน่อยครับ ว่าถ้าจะใช้ประดับ dullahan ซึ่งมีผลกันพิษ 100% จะมีผลต่างอะไรกับการใช้เสื้อ evil druid มั้ยครับ หรือแม้ไม่ติดพิษจากประดับ dullahan แต่เรายังได้รับ dmg จากพิษอยู่ดี ? ขอบคุณครับ
  10. สวนสัตว์เปิดป่าไฮออค (เดินๆดูอยู่ดีๆก็วูบซะงั้น)😂

1. Reyvateil

Reyvateil

ทำไมมันไปอยู่ตรงนั้นได้เนี่ย :Omg:

2. Spriggan

Spriggan

ช่างสรรหากันจริงๆ คนสร้างเกมส์มาเห็นคงอ้าปากค้างเลยนะเนี่ย คนไทยหาบัคเก่งที่สุดในโลก  5555

11. ผมเล่น Monk Steel body เองครับ พอดียังเป็นมือใหม่หัดไถแมพอ่ะครับ ไถเพลินไปหน่อย
  12. คุมห้องได้แป๊บเดียว โดนแหกคืน
  13. เจอเรียวขาไป นายถึงกับเพ้อเลยนะ อิอิ
  14. ผมมารู้ทีหลังในไลน์กลุ่มว่า ที่มันไม่อยู่ยำจนตี้แตกเพราะยิปซีในตี้จั่วได้ไพ่บังคับให้มันวิง ไม่งั้นคงจบทริปที่คลิปนั้นหล่ะครับ 555
  15. น่าจะใช่ครับ เห็นแว้บๆ มี ms ทุบ แล้วก็ไฮพรีสหญิง แล้วก็คนอื่นอีกรวมประมาณ 4 คน ครับ
  • Create New...