Jump to content

ประกาศจากทาง ro-prt.in.th
กฎ กติกา มารยาทเว็บไซต์ ro-prt.in.th
สามารถล็อคอินด้วยFacebookได้แล้ว
ประกาศแจ้งสำหรับสมาชิกที่ต้องการเปลี่ยนชื่อผู้ใช้

Zyren

Junior
  • Content Count

51
  • Days Won

8

Zyren last won the day on July 5 2020

Zyren had the most liked content!

Community Reputation

127 Excellent

About Zyren

• Rank
    Swordman

Game Information

• ชื่อตัวละคร
    Zyren
  • Job
    Arch Bishop
  • Lv.
    175
  • Server
    Chaos

Recent Profile Visitors

The recent visitors block is disabled and is not being shown to other users.

1. ถ้าตอบผิดข้อ 16 ให้เดินเข้าบ้านใหม่เรื่อยๆ จะเข้าไปคุยเควสต่อได้ค่ะ
  2. ลองลงจากหมาแล้วคุยใหม่ดูค่ะ เพื่อนเคยติดเหมือนกันเพราะขี่หมาค้างไว้..(ไม่แน่ใจว่าสาเหตุเดียวกันไหมนะคะ) ถ้าได้แล้วอัปเดตหน่อยนะคะ
  3. หลังเข้าบ้าน NPC แล้ว เดินออกมาหรือบีวิงคะ >> ถ้าบีวิงให้กลับไปเดินวนหน้าบ้านใหม่จนกว่าจะมีข้อความขึ้นอัตโนมัติ และได้ EXP เควส ค่อยไปหา NPC เลขา >> ถ้าเดินออกจากบ้าน และได้ EXP แล้ว หลังคุย NPC เลขา(เลือกช้อยส์ตอบตามข้างบน) ให้คุยรัวๆอีกเรื่อยๆ จนกว่าจะได้ของจบเควสค่ะ
  4. พยายามเดินเข้าบ้านใหม่เรื่อยๆ จะเข้าไปคุยต่อได้ค่ะ
  5. ต้องเลือก เข้าไปในพื้นที่สำรวจที่ 2 นะคะ พื้นที่สำรวจ1 เข้าได้แค่ตอนบอสเกิดค่ะ ลองเช็คใหม่ดูนะคะ
  6. เข้าใจว่าเป็นเควสนี้นะคะ น่าจะได้รับเควสอัตโนมัติตอนเดินผ่านจุดๆนึงในดันแลป ที่ออโต้ติด Curse ค่ะ
  7. ถ้าวาในแมพเควส (ขั้นตอนที่8-9) หาย แปลว่ามีคนอื่นกำลังเปลี่ยนอยู่ค่ะ ให้นั่งรอคนก่อนหน้านี้ทำเควสเสร็จก่อน
  8. เรื่องออฟไม่แน่ใจเลยค่ะ ตัวละครละครั้งค่ะ
  9. เซิฟเก่าแลกเปลี่ยนได้ตามปกติค่ะ เซิฟใหม่ก็คิดว่าได้เหมือนกันนะ
  10. ปกติถ้าตายตอนฆ่ามอนเควส ให้นั่งเรือจาก Veins มาใหม่ จะกลับเข้าบ้านได้นะคะ ไปถูกหลังหรือเปล่าคะ?? ลองเช็คดูอีกทีค่ะ ถ้าไม่ได้จริงๆลองติดต่อ Live Chat
  11. ทำได้ครั้งเดียวค่ะ
  12. ขั้นตอนนี้จะเดินวนไปมาค่ะ ลองคุยให้ครบทุกตัวในห้องนั้นอีกรอบนะคะ Magistrate ก่อน >> คุยกับยามหน้าประตู >> Magistrate อีกรอบ ถ้าไม่มีอะไรเปลี่ยน ลองทำขั้นต่อไปเลยค่ะ ไปหา High Priest Zhed
  13. ไม่แน่ใจเหมือนกันค่ะ ได้ส่งเควสกับ Larjes ตอนจบหรือยังคะ
  14. เฉพาะแอสการ์ดค่ะ พอดีกระทู้นี้เราเขียน exp อิงตามที่ได้จากในเซิฟแอสการ์ดค่ะ คือ *2 ยังไงเดี๋ยวแก้ในหน้ากระทู้ให้ค่ะ
  15. เข้าใจว่าช่วงที่ยังบริจาคกันไม่ครบ น่าจะสามารถเข้าวิหารได้อยู่ ระหว่างนี้แนะนำให้ทำเควส The Wicked Delivery ไปพลางๆกันก่อนก็ได้นะคะ (น่าจะทำได้จนจบมั้ง?) พอบริจาคครบจะได้ทำพาร์ท1-2 ต่อเนื่องยาวๆไปเลย
  • Create New...