Jump to content

Град Российской Армии

High Class
  • Content Count

431
  • Last visited

Community Reputation

72 Very Good

2 Followers

About Град Российской Армии

• Rank
    High Swordman
  • Birthday 12/19/1990

Badges

Recent Profile Visitors

9,873 profile views
  1. ยินดีด้วยครับ ที่บริษัทของไทยเรา เป็นผู้นำเซิฟไปเปิดยังต่างประเทศได้ ขอให้ทำงานดีๆ อย่าให้โดนด่าเยอะแบบในไทยนะคร้าบ
  2. ราคาหินรี stat ก็ไม่แพงเท่าไหร่เลยนี่หว่า

iro จ้า 555

3. หมากัดประมาณ5-10k มันมีหลายปัจจัยอะ ไม่ได้ออกเป๊ะๆแบบนก โดยปกติผมจะเอา atkตอนที่เราตีไปคูณ5 จะได้ค่าประมาณคร่าวๆของความแรงหมา เช่นเราตี1000 หมาก็จะประมาณ5000 ถ้าเราใส่การ์ดASหรือไอเทมที่บวกโจมตีไกล อันนี้เพิ่มพลังโจมตีให้เรามากขึ้น แต่ไม่ได้เพิ่มให้หมากัดแรงขึ้น เช่น เราใส่การ์ด2as พลังโจมตีกลายเป็น 1200 แต่หมาจะออกประมาณ5000เท่าเดิม พวกของหรือไอเทมที่เพิ่มพลังatkโดยตรงจะทำให้หมากัดแรงขึ้นตามปกติ อันนี้คือแค่ผมสังเกตุคร่าวๆ โดยประการ์ณส่วนตัว นะครับ การคำนวณเป๊ะๆ ลองหาดูในสคริปของเวปดาด้าเบส อื่นๆดู
  4. เอาไปเป็นแนวทางได้นะครับสำหรับใครที่พึ่งเริ่ม stat และ เซตของสวมใส่ ที่จำเป็นในการทำaspd 193 แบบง่าย stat build ทั่วๆไป agi 120 (จำเป็นมาก ต้อง120 ไม่งั้นทำยาก) dex 100 luk 90 vit 40-60 str 10-30 ของสวมใส่ RWC2010 Indonesia >>>CRIT +10, LUK +5, ASPD +1, ATK, MATK +3% ปั้มไวท์แรงขึ้น 100%. (กันมนุษย์10) ครบเครืองสำหรับสายหมาเลย Pegasus Ear Wing >>> aspdเพิ่ม1% ถ้าเวล100 จะ+อีก1% ถ้าเวล150 จะ+เพิ่มไปอีก1% Bravery Bag >>> +9 ขึ้นไป statบวกหลายอย่างมาก ขอยกมาแค่ที่เป็นประโยชน์ต่อ ranger คือ ถ้
  5. สะสมมาตั้งแต่เซิฟเปิด ในที่สุดก็ครบ300อันแล้วครับผม

ไปอัพเกรดแหวนไฟกัน

1. Show previous comments  5 more
    2. Pangphun

Pangphun

เอาของไปทำโอกาสสำเร็จเท่าไรอ่าคะ หรือว่าได้ 100% เลย

3. MinnA+

MinnA+

100% จ้า

4. Pangphun

Pangphun

นู๋ Give ให้พี่มินม่ะได้แล้วอ่า ติดไว้ก่อน พรุ่งนี้ๆ

ขอบคุณมากค่ะ

เคยสงสัยเหมือนกันว่า ทำไม item บางตัวมีคำว่า Advance นำหน้าด้วย มาจากแบบนี้นี่เอง

6. ในที่สุดก็ได้ aspd193 เรนเจอร์ เล่นมาเป็นเดือนๆ (คนอื่นเขาคงเวล150กันไปแล้ว)

เพิ่งไปลองของดันบอสมา สนุกดีแต่ตายอย่างเขียด555

มีเวลาเล่นวันละ1-2ชม. ก็ยังชิวๆสนุกๆ

สัปดาห์หน้าจะได้กลับไทยละ พ่อจะจัดให้หนักเลย:emo19:

1. BanTO

BanTO

อยากได้รองเท้าเอจี ดันก็ไม่เปิดสักที เลยขี้เกียจเข้าไปเล่นละ

2. Град Российской Армии

เห็นเค้าว่าดันบอสหมด  ดันอื่นๆถึงจะทยอยเปิดว่างั้น555

7. จับกระต่าย v.2 รอบนี้ใช้ที่จับ100อัน มีคนขายอันละ200k  ด้วยใจรัก เลยเหมามาอย่างรวดเร็ว555

รอบที่แล้ว40อันไม่ได้ซักตัว

รอบนี้ได้มา12ตัว  เลี้ยงกันยาวๆ:emo19: 

#asgard

1. MinnA+

MinnA+

เลี้ยงเดือนละตัวเลยสิเนี่ย :emo37:

8. หักไม้บอสครั้งแรก เสียวๆกลัวฆ่าไม่ได้555

ดีนะได้ตัวไม่โหดมาก แต่ลืมกดคูณexp - -"  

หมดไวท์ไปเกือบ 200 ขวด กลัวไวท์หมด แล้วมันยังไม่ตายนี่แหละ ไปกดดูดาต้าเบสมันเลือดเป็นล้านเลยนิหว่า

1. Show previous comments  4 more
    2. PangPaoo Ku

PangPaoo Ku

stat นี้ที่เวล 99 รึ 120 อ่ะครับท่าน 

3. Град Российской Армии

@Pangpao Ku ถ้าหมายถึงstatในรูป ผมเวล108คับ  (เซิฟเปิดมาเดือนกว่าๆ ถ้าคนอื่นคงเวล130+ ผมมีเวลาเล่นวันละ1-2ช.ม.เอง555)

4. PangPaoo Ku

PangPaoo Ku

ชอบมากเลยครับท่าน 

พอดีไม่มีความรู้เรื่องตัวละคร ไอเทม คราส 3 เลย

ทันแค่ hi-class แล้วเลิกไป ขอบคุงครัาบ :Awsm:

9. เซิฟ asgard ใครเคยไปจับสัตว์เลี้ยงมั้งครับ

พอดีเมื่อวานี้ไปจับกระต่ายมา  เอาแครอทไป40อัน

จับไม่ได้ซักอันเลยงงมาก  มันบัค หรือมันจับไม่ได้แล้ว  หรือตัวละครคลาส3จับสัตว์เลี้ยงไม่ได้:emo33:

1. palmii

palmii

เมื่อวานเอาชาโดวไปเก็บเจโลปี้ทำเควสก็จับพอริ่งได้นะครับแต่ 10 ได้ 1

2. BanTO

BanTO

ผมเพิ่งจับลูกหมู ใช้อันเดียวเอง เอารอยัลกาดไปจับ

10. เซิฟrevo เมืองมอร๊อค ถล่มแล้ว

ไม่ได้แก้ดาต้าอะไรเลย มันเป็นบัคจากการที่เราเข้าเซิฟแอสการ์ดไว้ก่อนแล้วจอนึง  แล้วมาเข้าเซิฟรีโว ทีหลังอะคับ

1. GameOnline

GameOnline

คู สายของนาย เราทดลองอัฟแล้ว str90 agi 90 dex 50 vit10 ลงตัวพอดีเลย

2. GameOnline

GameOnline

เพิ่มตอนเป็นโนวิท เราจะอัฟ str9 agi9vit9 พอเวล99มันจะออกมาอย่างที่เห็น str90 agi 90 dex 50 vit10 ลงตัวเลย

มีบูลเยอะะนี้กดกันมันเลย  

99แล้ว เอาจริงดิ:Fsh: เป็นstatคร่าวๆที่ผมวางไว้นะ  ผมยังไม่ได้ลองคำนวนจริงๆเลย

แต่น่าจะpvpโหดอยู่นะ หลบไนท์ได้สะบายๆ  แล้วทิ้มรัวๆไป555   

(ผมยังเวล70กว่าๆเอง  ตอนนี้ผมทำงานอยู่มาเล ใช้เน็ต3gของมาเล เล่นได้แต่ดีเลย์มาก  เก็บเวลไม่ได้เลยกลัวตาย  เดินไปเดินมาอยู่ในเมืองอิๆ )

11. หมวกexp5% แจกกันแล้วนะจ๊ะไปเอามาใช้กันกัน

หล่อยังกะบอยแบน 

ปล.ช่วงกิจกรรมนี้คงไม่ได้มีเวลามาเวลซะเท่าไหร่:emo33:  แต่ก็ไปรับหมวกมาใส่เท่ๆ   on board 3เดือน on leave ครั้งหน้าเจอกัน  จะเอาฮันนกให้99 

1. Show previous comments  2 more
    2. Dejiko

Dejiko

สายไหนใส่หมวกงูเศร้าา

@Pangpao Ku  จัดไปให้ไวเลยครับ  ช่วงนี้คนเห่อไปอนูบิสกันเยอะ  ดันไฮออคนี่ชิวๆเลย  เอาให้ทันก่อนรวมเซิฟ  เดี๋ยวการจราจรจะคับคั่งกว่านี้ :Goo::Emote_gawi:

4. PangPaoo Ku

PangPaoo Ku

จัดปายย :Goo:

12. ผมได้ดู youtuber เขาทดสอบมาสรุปยังงี้ครับ 1.พลังโจมตีคิดจากatk+matk 2.ในส่วน atk ถ้าเราเครือบธาตุ เช่นไฟหรือศักดิ์สิทธ์ ก็จะได้พลังเพิ่ม เพราะสว่นนี้คิดatk เป็นธาตุธรรมดา เช่นพลังโจมตี100 ชนแก้วเป็นศักสิทธ์แล้วตีผี200% ก็จะคิดสว่นatk เป็น200atk ก่อนไปรวมกับmatk 3.ในส่วน matk ออกเป็นธาตุศักสิทธ์อยู่แล้ว(หรือเป็นส่วนของพลังเวท์อยู่แล้ว) เคลือบธาตุหรือชนแก้ว ไม่มีผลทำให้เพิ่งพลังให้ส่วนนี้ส่วนนี้ -โล่กบแดงลดพลังโจมตีของแกรนคอสที่โดนตัวเองน้อยลงด้วย -ถ้าเคลือบธาตุไฟให้อาวุธ แล้วใส่เสื้อไฟ ก็ลดพลังแกรนที่โดนตัวเองได้เช่นกัน(ลดในสส่วนatkตามข้างต้น) ร
  13. หลังจากที่ลองอยู่นานจนแน่ใจ ผมก็ได้ข้อสรุปอีกอย่างนึง คือ หมวกนอน ก็สามารถเพิ่มพลังโจมตีให้ สกิวโฮลี่ครอสได้ครับ
  14. พอดีเพิ่งเห็นว่า ชนแก้วแล้วแกรนผีแรงขึ้น เลยสงสัยว่า ถ้าเอาพรีสมาเคลือบน้ำ แล้วแกรนไฮออค อะไรอย่างงี้ มันจะแรงป่าว
  15. ผมว่าบินสะบายกว่าม๊องเยอะ ม๊องต้องลีลาเยอะกว่าจะต่อยได้ ใช้บลูหลายขวดด้วย ครูใช้บลูขวดเดียวแทงรัวๆ 555 เพิ่มเติ่ม อนูบิสเลือด38k -แบบแรก กดแมกนั่มเบรก1ที แล้วโฮลีทีละ10k ก็4ที ตาย ข้อสังเกตุสกิวแมกนั่มเบรกติดดีเล1-2วิ ก่อนจะใช้สกิวอื่นได้และใช้sp30 -แบบสอง เบิ้ลโฮลี่เพิ่มไปอีก1ที เบาลงทีละ8k ก็5ทีตาย ตย.เหตุการณ์ ถ้าเจอ1-1กะอนูบิส ก็ใช้แบบสองโปรเสสจะไวกว่า คือแทงๆๆตาย แต่ถ้าวิงไเจออนูบิส3ตัว ก็เสียเวลากดแมกนั่มเบรกซักหน่อยแล้วแทง3ตัวรวดไปเลย
  • Create New...