Jump to content
  • สมัครสมาชิก

ประกาศจากทาง ro-prt.in.th
กฎ กติกา มารยาทเว็บไซต์ ro-prt.in.th
สามารถล็อคอินด้วยFacebookได้แล้ว
ประกาศแจ้งสำหรับสมาชิกที่ต้องการเปลี่ยนชื่อผู้ใช้

uesdtosignin

High Class
  • Content Count

458
  • Last visited

• Days Won

1

uesdtosignin last won the day on August 24 2019

uesdtosignin had the most liked content!

Community Reputation

45 Excellent

About uesdtosignin

• Rank
    High Swordman

Recent Profile Visitors

The recent visitors block is disabled and is not being shown to other users.

1. คือหลังจากสร้างตัวละครแล้วเข้าเล่นมันไปอยู่ในเรือล่มไม่ใช่ Training Ground เหมือนเมื่อก่อนเลย ไปต่อไม่ค่อยถูกคือสงสัยว่ามีกระทู้รวมเควสขั้นตอนทั้งหมดนี้ไหมครับ
  2. Youtube ของ PRT จะถูกปิดใช้งานถาวร คือ video ทั้งหมดในช่อง https://www.youtube.com/channel/UCqlKwveQu0hhGyqT0DTGZLg/videos จะถูกลบใช่ไหมครับ (หรือกลายเป็น unlist คือมันมี video สำคัญเช่น Godly Item Quest อยู่) อ่อคือผมสงสัยอีกเรื่องนึง popular post เป็นระบบใหม่หรอครับ
  3. CPT ไม่มีอีกแล้วหรอครับ
  4. CPT กำลังจะยุบแล้วหรอครับเห็นยกเลิกทริปบ่อยมากเลย
  5. ใช่ครับ อาวุธตอนนี้น่าจะเปลี่ยนมาใช้ Wasteland แล้ว เมื่อก่อนใช้แค่ +7Garrison[2AS] เอง stat ถ้าจำไม่ผิด vit 99 dex 90 agi 30 str 14 ที่เหลือ 1 เคยถามนานแล้วไม่รู้รีหรือยัง จริง ๆ ที่แรงน่าจะจากตุ้มและ +7เป๋าพอริ่ง มากกว่า
  6. นึกไม่ถึงเลยว่าคุณ @valen จะไปกับ CPT ด้วย (ผมจำได้จากหมวกคอส Bongun ครับ จริง ๆ ผมก็สงสัยอยู่เหมือนกันว่าทำไมคุณ Valen ถึงใส่คอสหมวก Bongun ทั้งที่ใส่หมวกเสือ ถ้าถอดหรอไม่ก็ใส่คอสแพง ๆ มันน่าจะดูมีระดับมากกว่า ใส่แบบนี้สำหรับผมรู้สึกมันขัด ๆ นิด ๆ เพราะ look มันไม่เข้ากับดาเมจเท่าไหร่)
  7. เควสมันบัคหรอครับ มอนถึงเยอะขนาดนี้
  8. ดูเหมือนว่าถ้าไม่มีเงินก็สั่งอาหารได้ บริกรเซิฟให้แต่เราจะไม่ได้อาหาร ทั้งที่พูดเหมือนกรณีมีเงินแท้ ๆ ... งง 555+ ถ้าไม่กำจัดมัน ศพจะไม่โผล่มาให้คนถัดไปใช่ไหมครับ (ถ้าผมเอาสตอกเกอร์อุ้มมันไปที่อื่น คนถัดไปก็ทำไม่ได้ใช่ไหมครับ ต้องไปหาว่ามันไปอยู่ที่ไหน )
  9. ขั้นนี้ไม่ต้องพก B Wing ก็ใฃ้ B Wing สง Curdie กลับได้ แถม Curdie ก็ไม่หายไปด้วย งงเลยมันทำอะไรกันเนี่ย 555+
  10. เป็นเควสหาหินสำหรับคนที่ขี้เกียจเอาแอสหรือโร้คไปเก็บหินสะสมไว้
  11. 1% เวล 97 ไม่ได้กดประกัน...
  12. ถ้าทำผิดแล้วทำเควสต่อไม่ได้ นี่สามารถไปข้อให้ GM แก้ให้ได้ไหมครับ
  13. กิลนี้ยอมให้คนมาเข้าเพื่อมาเล่นดันมากเป็นกิลที่ใจดีมากครับ
  14. อยากให้เพิ่มปุ่ม react แบบ ครับ มันอารมณ์แบบ แฮ่ ๆ ฮันแน่!! ดี ได้ไหมครับ จะได้ไม่ต้อง โพสเพื่อแค่พิมพ์ว่า ฮันแน่ เหมือนกรณี ขอบคุณ ที่มีปุ่ม react ให้กด
  • Create New...