Jump to content

ประกาศจากทาง ro-prt.in.th
กฎ กติกา มารยาทเว็บไซต์ ro-prt.in.th
สามารถล็อคอินด้วยFacebookได้แล้ว
ประกาศแจ้งสำหรับสมาชิกที่ต้องการเปลี่ยนชื่อผู้ใช้

Kamonway

High Class
  • Content Count

597
  • Last visited

• Days Won

8

Everything posted by Kamonway

1. ชีวิตดีๆ ที่ลงตัว เมื่อไหร่เซิฟไทยจะเป็นแบบนี้บ้าง
  2. รีวิวคอสเทพเจ้า สายฟรี Aspd+3 เจาะเกราะ70%

คอสอาวุธ เพิ่มคริดาเมจ 7% คอสโล่ ลดเวลาร่ายเวท 10% คอสรองเท้า Aspd+7% คอสประดับ Atk+15 คอสต่างหู MAtk+15 คอสเสื้อ Aspd+1 เมื่อใส่ครบเซต Aspd+2 ลดเวลาร่ายเวท 10% เจาะเกราะเวทและกายภาพ 70% !!!!!!

1. Sael Maewnam

Sael Maewnam

แจกเหมือนจะปิดเซิฟเลยอะ สังหรณ์ไม่ดี- -*

2. Kamonway

Kamonway

แจกความสดใสส่งท้าย(ปี) รึเปล่าครับ :Kis:

3. BeE09

BeE09

ดีกว่าคอสในไข่เยอะเลย เสียอย่างเดียวโยนใส่คลังให้ตัวอื่นไม่ได้

3. ขออนุญาติแปะรีวิวประกอบการตัดสินใจครับ
  4. Adv Katar 5 Katar Mas 10 Edp 5 Create Poison 1 Sonic Blow 10 Right Hand 5 Left Hand 5 หลักๆ น่าจะประมาณนี้นะครับ
  5. เท่าที่หาอ่านดูมันลด 20% กับ "มอนสเตอร์ไร้ธาตุ" นะครับ แบบ Medusa, Alarm
  6. ไอเทมเกมนี้ถ้าเป็นเซตมันล็อกด้วย Id ของไอเทมครับ ชื่อไม่มีอะไรในการคิดคุณสมบัติเลย
  7. ข้อ 15 มีคนแจ้งมาว่า ถ้าคุยพร้อมกันกับเพื่อนเพื่อเข้าห้อง จะมีคนนึงเข้าได้ อีกคนบัคทำให้เข้าไม่ได้นะครับ ต้องส่งเรื่องให้ Gm แก้ให้ มันคุยได้ทีละคน
  8. ที่ผมเจอคือ เลเวล 9 แต่เป็นเมจ ไม่เห็น Npc น่าจะต้อง Novice เท่านั้นที่ช่วง 1-30 ถึงจะเห็น Npc
  9. ถ้ามีเวลาหน่อยก็ลองเล่นมันทุกแนวนั่นแหละ แต่ตรงกันข้ามนิดนึงคือ หาแนวที่เราไม่ชอบแทน ซึ่งหาง่ายกว่าเราจะได้ตัดตัวเลือกทิ้งไป อย่างผมไม่ชอบสายเวท สายซัพ ก็ตัดพวก Wizard Sage Priest(Sup) ออกไปจากตัวเลือก แล้วเราก็ไปลองสายอื่นๆต่อ ไม่ชอบก็ตัดไปเรื่อยๆ เดี๋ยวก็เจอสายที่ชอบเองครับ ปล. การดูคลิปมันก็ดี แต่ระวังนิดนึง พอดูคลิปคนอื่นเหมือนมันจะดูง่าย เพราะคนทำคลิปเขาชอบสายนั้น มันจะดูเพลินไปหมด แต่พอเราไปเล่นจริงอาจไม่ได้ง่ายอย่างที่เราคิด
  10. Job 1-10 ออก 1 จิก Job 11-20 ออก 2 จิก Job 21-30 ออก 3 จิก Job 31-40 ออก 4 จิก Job 41-50 ออก 5 จิก
  11. Welcome backkkkkk😍

12. ขอบคุณทุกท่านที่อยู่ร่วมกันมาแล้วเจอกันใหม่นะครับ
  13. อันนี้เรียกว่าท่าผ่าทางตันมั้ยครับ

โมดัน โมมอน เพิ่มระบบใหม่

หรือมันเคยมีอยู่แล้ว ตอน AX ผมเลิกก่อนสมัยไฮดคราสเข้าอีก

https://roextreme.com/msp/news/patch-notes-05022020

1. Biw

Biw

meta angel สินะ

2. zalimJoke

zalimJoke

เป็นดันตั้งแต่ปี 2004.01.30 ถ้านับก็พึ่งครบรอบ 15 ปีแต่ดันนี้ถูกเอาออกหลังจากอัพ Renewal
      อ้างอิงจาก KRO
      http://ro.gnjoy.com/news/update/View.asp?seq=15&curpage=7

กำลังคิดว่า ร้อยชั้น เมืองใหม่ มังกร ทำไมยังไม่ถึงน่ะ ย้อนอดีตเฉย
      หรืออาจจะคงคอนเซ็ป วันวานยังหวานอยู่

3. rhythmzxx

rhythmzxx

เทียบกับ MSP ผมล่ะไม่ค่อยอยากจะเชื่อเลย มีอะไรที่เซิฟเราตรงกับ MSP บ้าง เห็นอ้างอิงทุกข่าวที่ MSP อัพเดท ไม่เห็นซักที 10 ข่าวจะตรง 1 หรือเปล่า

อันที่จริงมันก็แปลกๆนะ เซิฟเราเปิดก่อน แต่เราดันไปมองว่า MSP ต้องมีแพทใหม่เข้าก่อนเรา  MSP ต้องมามองที่แพทเราหรือเปล่าในเมื่อเราไปไกลกว่าเปิดก่อน ส่วนตัวไม่สนใจรอประกาศง่ายๆดีกว่า ตื่นตูมเสียเปล่าๆ

14. ของผมบอทจนมือถือพังไปเครื่องนึงเลย มีเติมเงินไปบ้างนิดหน่อย แต่รู้สึกว่าสุดท้ายก็ไม่มีเวลาไปบอทอยู่ดี เลยไม่ได้เล่นต่อ
  15. อ้อ เควสนี้เองที่ตอนไปคุยกับ Zhed แล้วถามถึงสิ่งก่อสร้างใน Thor น่าไปลอง
  16. 10 ปีผ่านไป Assassin ก็ยังใช้ Berserk Potion ไม่ได้เหมือนเดิม เราอ่อนแอกว่า Wizard ตรงไหนนนนน
  17. ขอไปด้วยครับ LuckyStar-31 /Assassin Cross / Lv 93 แอสครอสสายคริที่ใช้การเบิ้ลเก็บเลเวลครับ แต่ถ้ามอนโหดๆใช้คริก็ได้ ชื่อเล่น ไอซ์ ครับ
  18. เข้าเกมมาจะอัดคลิปถึงกับช็อค อัดคลิป Ro ไม่ได้เลย เหมือนตัวเกมป้องกันไว้ แต่เกมอื่นอัดได้ปกติ :Abs:

1. Show previous comments  4 more
    2. Kamonway

Kamonway

OBS ใช้ได้ปกติครับ แต่ Action กับ Bandicam ใช้ไม่ได้ (ปกติผมใช้ Bandicam อัด)

3. Kamonway

Kamonway

ตอนนี้เลยเลี่ยงมาใช้ OBS อัดไปก่อน แต่รู้สึกว่าภาพไม่ชัดเท่า Bandicam

4. Stochastic

Stochastic

Bandicam ใช้ได้อยู่นะครับ แต่ต้องเลี่ยงไปอัดแบบอัดหน้าจอแทน  แบบอัดตัวเกมตามปกติทำไม่ได้เลย

19. รีวิวการ์ด Vanberk จากการใช้งานจริง

1. FahRainbow

FahRainbow

- ขอบคุณสำหรับการรีวิวนะคะ สรุปแล้ว ควรใช้กับ Aspd ระดับ 188+

- รบกวนเทสการ์ด Isilla ให้ด้วยนะคะ

20. ประสบการณ์เปย์บัตรจับมือ เอ้ย บัตรเข้าดัน Rachel 100 ใบ

1. Show previous comments  5 more
    2. Sael Maewnam

Sael Maewnam

ว่ากันว่าเปย์ครั้งแรกมันยาก แต่ถ้าเปย์แล้วล่ะก็ครั้งต่อไปยาวๆเลย

3. EkirtsAvon

EkirtsAvon

@Sael Maewnam คือจำนวนตั๋วที่เหลือครับ จนกว่าจะครบ

4. Sael Maewnam
  21. รีวิวการ์ดต้นไม้ลิง ของเล่นราคาถูก

1. FahRainbow

FahRainbow

- Login เข้าเกมแล้ว ใส่แล้วถอดออกได้เลย ผลติดตัวไปตลอดจนกว่าจะ Log out หรือเปลี่ยนแมพ ใช้งานได้ดีพอควร ยิ่งมี Aspd ระดับสูงสัก 182-183 จะเยี่ยมมากๆ ช่วยให้ประหยัดของปั้มได้บ้าง

2. Samsa

Samsa

ขอเข้ามาเสริมว่า เปลี่ยนแมพบางแมพผลก็ไม่หายไปนะครับ ที่ผมเพิ่งลองเมื่อสักครู่เลยก็คือ การเปลี่ยนแมพจากเกาะเต่าชั้นนอก (กระต่ายฟ้า แมลงปอ) เข้าไปในเกาะเต่าด้านใน (ชั้น 1) ผลของ Auto Heal ยังอยู่ครับ ไม่ทราบจะเป็นกับพื้นที่ประเภทเดียวกันที่อื่นๆอีกมั้ย ^^

22. สวัสดีครับ ขอสอบถามหน่อยครับว่าตอนเอา AX ไปเมเทโอเกาะเต่านี่ได้ Exp ประมาณเท่าไหร่ต่อ 30 นาทีเหรอครับ (แบบกดสมุดคูณ)

:emo30:

1. Show previous comments  1 more
    2. Kamonway

Kamonway

ได้เท่ากับที่ผมอยู่ไฮออคเลย แต่ที่นั่นไม่มีคน!!! :Fsh:

อยากทำของไปเหมือนกันติดตรง Ice Pick นี่แหละ สู้ราคาไม่ไหว

ที่คิดว่าจะเอาเป็น +7 Tsu [2 เหมือง] กับ มีด[2 Mummy 2 Nereid] แทน

ถ้าหมุน 4 ทีตายหมดจะดีมากเลย คงต้องไปลองคำนวนก่อนว่าไหวมั้ย

ขอบคุณมากเลยครับ

3. Jomtactics

Jomtactics

hit เท่าไรหรอครับ เต่านินจาขนาดฮันผมยังยิงไม่ค่อยจะโดนเลย

4. Stochastic

Stochastic

@Kamonway  ช่าย :Fsh::Fsh:   ผมชอบที่มันเล่นสนุกนะไม่ใช่คนน้อย จริงๆก็เหงาอยุ่ :Desp:

ไอซ์ปิกไม่ใช่ของจำเป็นครับ  รู้สึกจะมีการทำอาวุธเพื่อให้ได้ผลลัพธ์เดียวกับผม ต่างกันแค่ตรงที่มีโอกาสวูบมากกว่า

เหมือนเจ้าไอซ์ปิกถูกใช้ในฐานะของการป้องกัน ไม่ใช่ทำดาเมจ :Ok:

ขยายความประมาณว่า ในกองที่มีมอนทุกตัวจะหมุน 4 ทีเท่ากัน  แต่ของผมจะทำให้เต่านินจาตายในการหมุนครั้งที่ 3

นั่นคือปลอดภัยขึ้นมาก

@Jomtactics  363 ครับผม

23. เป็นเควสที่เสี่ยงตายมาก
  24. ของผมทำงานจะกลับมาถึงห้องราวๆ 4 ทุ่ม ก็พอมีเวลาเล่นช่วงนั้นจนถึงเที่ยงคืน แต่ก่อนเล่นจนดึกกว่านี้ แต่รู้สึกมันล้าๆ ตอนไปทำงานเช้าๆ เลยพยายามเบรคตัวเองไม่ให้เกินเที่ยงคืน กลัวร่างกายจะไปก่อน เดี๋ยวนี้เลยพยายามรักษาสุขภาพมากขึ้น อยากเล่นเกมไปอีกนานๆ ลองจัดสรรเวลาดูครับ
  25. ซื้อของให้โจรในเซิฟ Jellopy ด้วยงบ 1M

ทิ้งห่างจากของนักดาบมาหลายวันเลย จัดให้ตามคำขอ

Spoiler

• Create New...