Jump to content

ประกาศจากทาง ro-prt.in.th
กฎ กติกา มารยาทเว็บไซต์ ro-prt.in.th
สามารถล็อคอินด้วยFacebookได้แล้ว
ประกาศแจ้งสำหรับสมาชิกที่ต้องการเปลี่ยนชื่อผู้ใช้

Ar Cho De

High Class
  • Content Count

206
  • Last visited

• Days Won

1

Everything posted by Ar Cho De

1. ทานแล้ว กินอิ่มนอนหลับพักผ่อนดี
  2. ปกติของที่เก็บเข้าคลังไม่ได้มักจะขายnpcได้ ลองดูรึยังครับ
  3. วันแรกคนเหมาเพียบ ไม่รู้ผ่านไปซัก2-3เดือนจะเป็นยังไงบ้าง แต่ก็ดียังมีอะไรที่สูบเงินในเกมออกไปบ้าง
  4. ไม่มีสกิลครับ แถมท่าทางตอนออกสกิลช้ากว่าเดิมอีก พรีสโซโลไม่น่าไหว(ตีต้นไม้ไม่ทัน) ถ้าบิชอพสายบู๊อัพduple lightมาน่าจะไหว
  5. 4เดือนหน้า ไอริส โอดิน ทอร์ รวมร่างเกิดใหม่เป็น ปลากระป๋องตราเฮร่า
  6. เอาตามตรงเค้าไม่ขายเป็นชิ้นหรอกกำไรน้อยกว่าสุ่มไข่เยอะ แล้วคนไทยเรา(ส่วนมาก)ชอบวัดดวงซะด้วย แน่นอนว่าไตพังกันไปหลายราย ส่วนตัวผมไม่ชอบวัดดวงถ้ามาเป็นชิ้นซื้อเลยไม่ต้องวัดดวงก็คงเปย์บ้างแต่มาไข่อย่างเดียวนี้ขอบายดีกว่า ปล.จะขายเป็นชิ้นก็ต้องเติมเงินหลักหมื่นถึงจะได้มา นี่มันเกินไป
  7. intผมลง30-50แล้วแต่ชอบ(ผมไว้รีเจนspด้วย) lukกะว่า120ใส่ เท้าเทม ประดับลองหาluk gloveมาใส่ดู ได้ค่าคริเยอะกว่าkoboldถูกกว่า แต่เวล100ถึงจะใส่ได้ ของเซ็ตฟรีเวล100ค่อนข้างดีเลยสับมันมากๆ แต่นานๆไปดาเมจมันไม่พอคงต้องเปลี่ยน
  8. ก็เหมือนนะ ตอนexe ก็จับรวมหมดแล้วตั้งชื่อใหม่นามว่า hera ยังไงล่ะ
  9. กะจะกลับมาเล่น พอเห็นเอาเข้าคาฟร่าไม่ได้ก็ห่างกันซักพักต่อละกัน(งกไปไหนว้า)
  10. ส่วนตัวตอนนี้หยุดเล่นก่อน รู้สึกว่าแรนมันเก่งเกินชาวบ้านไป อยากให้แพทรีบาลานช์เข้าก่อน(อาชีพอื่นจะได้น่าเล่นขึ้นบ้าง) แล้วก็ปรับให้expมอนได้เยอะกว่านี้ ไม่งั้นวันๆเข้าเกมวิ่งแต่เควสป้าย(เพราะไวกว่าตีมอนเยอะ)ทำเสร็จหมดไฟ ปิดเกม เรื่องบอทแก้ยาก เอ่อเข้าใจแต่สมัครidเกมให้ยากขึ้นอันนี้แก้ไม่ยากจัดการตรงนี้ก่อนไหม แล้วก็หาทางระบายเงินออกจากsvหน่อย ผมชอบlucky zenyของexeนะแจกเป็นของแรร์จากในไข่ก็ได้อาทิตย์ละ3ชิ้นไม่กระทบขนหน้าแข้งggtหรอก หน้าเว็ประบบticketช่วยทำให้ดีกว่านี้อัพเดทข่าวแพทออกแบบให้มันใช้ง่ายๆแจ้งข่าวเน้นหน้าเว็ปมากกว่าหน้าเฟซ คร่าวๆเท่าที่นึกออก
  11. +100ตรงๆจากfinal damageเลย สมมุติตีธรรมดาทีละ500ก็กลายเป็น600 ibทีละ10000ก็กลายเป็น10100
  12. ผมเปลี่ยนได้นะ ชุดอีเดน+คลิปทองเพน หลักๆเลยส่วนสำคัญมี2อย่าง ยากันธาตุน้ำ(หรือเสื้อธาตุน้ำ)กับยาปั้ม ตอนนั้นผมใช้yellow slimหมดไป100+ แต่ตอนนี้คอสกองไฟ+มันหวานปั้มโครตแรงน่าจะง่าย
  13. อันนี้ไม่รู้นะ แต่เดาไว้คงระดับการ์ดบอสแน่ๆ
  14. ลด50%เท่าเดิม ลดfixเป็น%จะคิดเฉพาะอันที่เยอะสุด ลดแบบเป็นวิเช่นเท้าเทมdexจะเอามารวมกัน
  15. ผิดกฏแต่ไม่มีคนมาลงโทษก็เหมือนไม่มีกฏนั้นแหละ ทำไมroมาเปิดในไทยพอมองต่างประเทศผู้ให้บริการเค้าดีกว่าเยอะเลย
  16. 1.บัพkahiครับ เวลาโดนตีจะเลือดจะเด้ง(ใช้spในการเด้ง) แล้วซอมีสกิลเปลี่ยนเลือดเป็นsp ลองดูyoutubeช่องdorarazก็ได้เค้าเล่นทั้งวอทั้งซอเลย 2.ลำบากค่ายาแบบสุดๆเลยครับ
  17. ถ้าโซโล่จริงๆ(ไม่มีตัวพ่วงอย่างพระ,โซลิ้ง) ผมมองว่าวอครับ ดูดเลือดดูดspประหยีดค่ายาไปเยอะ แต่ถ้ามองแบบเล่น2จอ วอ+พระ หรือ ซอ+โซลิ้ง ผมว่าซอ+โซลิ้งเล่นง่ายกว่า ปล.วอ+โซลิ้งก็ชิลนะ s.wallรัวๆค่อนข้างชิล
  18. สุ่มครับ ได้affดีแล้วขายได้แพงกว่า คืออยากได้judgeเอาaffไปขาย เอาตังซื้อjudge มีตังทอนเหลือๆด้วย
  19. ผมชอบนะ ด้วยเวลาเล่นที่ไม่สามารถเล่นนานได้ด้วยเรื่องงานกับแบ่งเวลาไปทำอย่างอื่น ผมไม่สามารถเล่นยาวๆทีละ2-3ชั่วโมงได้(แก่+เวลาไม่เอื้อ) การที่มีเควสป้ายผมก็เล่นรอบละชั่วโมง เสร็จโซนนี้ไปต่อที่อีกโซน ครบชั่วโมงต้องลุกละ แถมผมเล่นเอาพระเดินตามด้วยยิ่งสบายเพราะตัวexpจากป้ายไม่ต้องมาหาร ใครฟิตๆเปิด3จอปั้นได้ทีละ3ตัวเลยดีออก
  20. ตะ แต่ในเกมทั้งตั้งห้องทั้งโข่งเลยนะ บางทีก็สงสัยนะgmจะไม่เดินตรวจในเมืองบ้างเหรอ
  21. เห็นด้วยเกือบทุกข้อ แต่pvpฆ่าบอทไม่ควร มีพวกเกรียนฆ่าคนแน่ๆ
  22. นม พรอนมีขายซ้ายล่างนอกกำแพง ขนมปังมีขายกลางพรอนตรงน้ำพุ ไปดรอบbaba yaga อย่างละ50ชิ้นเหนิ่อยแน่ๆ
  23. มโนว่า มีข่าววงในep15.0จะมาเร็วๆนี้เลยรีบเทก่อนที่ราคาจะตก อ่าชื้ดดดดดดดดด
  • Create New...